Pape Malick Diop (an haife shi ranar 29 ga watan Disambar 1974) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida. Ya taka leda a Racing Strasbourg (Faransa), Neuchâtel Xamax (Switzerland) da FC Lorient (Faransa). A matakin ƙasa da ƙasa, ya wakilci tawagar ƙasar Senegal kuma ya kasance ɗan wasa a gasar cin kofin duniya ta FIFA 2002. Yana yawan rikicewa tare da Pape Seydou Diop wanda ya buga wasanni masu iyaka don Norwich City.

Pape Malick Diop
Rayuwa
Haihuwa Senegal, 29 Disamba 1974 (49 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  ASC Jeanne d'Arc (en) Fassara1995-1998
Al-Nassr1997-1998
  Senegal men's national association football team (en) Fassara1998-2006562
  RC Strasbourg (en) Fassara1999-200050
Norwich City F.C. (en) Fassara2000-200050
  Neuchâtel Xamax FCS (en) Fassara2000-2001210
F.C. Lorient (en) Fassara2001-2005222
  En Avant de Guingamp (en) Fassara2005-2006833
  FC Metz (en) Fassara2006-200840
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Nauyi 82 kg
Tsayi 187 cm

Yayin da Lorient Diop ya taka leda a gasar Coupe de France ta 2002 inda suka doke SC Bastia.[1]

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe