Papé Diakité
Papé Abdoulaye Diakité (an haife shi ranar 22 ga watan Disambar 1992) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya a ƙungiyar V.League 1 Hoàng Anh Gia Lai.
Papé Diakité | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Pikine (en) , 22 Disamba 1992 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Lamban wasa | 44 | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 190 cm |
Aikin kulob
gyara sasheTrenčín
gyara sasheDiakité ya fara buga wa AS Trenčín wasa da Žilina a ranar 24 ga watan Nuwamban 2011.[1]
FC Edmonton
gyara sasheA ranar 8 ga watan Fabrairun 2016, Diakité ya sanya hannu don Edmonton a cikin Ƙwallon ƙafa na Arewacin Amirka.[2] Daga baya Diakité ya bayyana cewa yana da tayi daga Romania da Bulgaria kafin ya ƙulla yarjejeniya da Edmonton, kuma da farko ba zai ƙulla da ƙungiyar ba.[3] Bayan kakar 2016 mai ƙarfi, an naɗa Diakité a matsayin Gwarzon Matasan NASL don kakar 2016.[4]
Terengganu FC
a cikin shekarar 2022, Diakité ya koma Malaysia don shiga Terengganu. Tare da kwantar da hankalinsa da iyawarsa wajen kare hare-haren abokan hamayya, an yaba masa a gasar.
Ƙididdigar sana'a
gyara sashe- As of match played 29 October 2016[5]
Kulob | Kaka | Kungiyar | Kofin kasa | Nahiyar | Sauran | Jimlar | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rarraba | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | Aikace-aikace | Manufa | ||
Trenčín | 2011-12 | Fortuna Liga | 8 | 0 | 0 | 0 | - | - | 8 | 0 | ||
Royal Antwerp | 2013-14 | Belgium Division na biyu | 8 | 0 | 0 | 0 | - | - | 8 | 0 | ||
2014-15 | 25 | 0 | 1 | 0 | - | - | 26 | 0 | ||||
Jimlar | 41 | 0 | 1 | 0 | - | - | - | - | 42 | 0 | ||
Oosterzonen (lamuni) | 2013-14 | Belgium Division na uku | 11 | 0 | 0 | 0 | - | - | 11 | 0 | ||
Edmonton | 2016 | NASL | 27 | 3 | 2 | 0 | - | - | 29 | 3 | ||
Jimlar sana'a | 79 | 3 | 4 | 0 | - | - | - | - | 82 | 3 |
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://archive.ph/20120719174127/http://www.astrencin.sk/spravy/index.php?clanok=2165
- ↑ https://web.archive.org/web/20160215234451/http://www.fcedmonton.com/news/2016/02/08/fc-edmonton-solidifies-defence-with-signing-of-pap-diakit
- ↑ https://edmontonjournal.com/sports/soccer/fc-edmonton-defender-was-unsure-about-canada
- ↑ http://www.nasl.com/news/2016/11/09/fc-edmonton-defender-pap-diakit-named-2016-nasl-young-player-of-the-year
- ↑ https://int.soccerway.com/players/pape-abdoulaye-diakite/219102/
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- AS Trenčín bayanan martaba
- Papé Diakité at Soccerway