Pan African Climate Justice Alliance
Pan African,Climate Justice Alliance (PACJA) cibiyar sadarwa ce ta ƙungiyoyi sama da guda dubu ɗaya 1000 daga kasashe arba'in da takwas 48 a Afirka. Tana zaune ne a Kenya kuma ta ƙunshi ƙungiyoyi masu zaman kansu,ƙungiyoyi masu alaƙa,amintattu,tushe, al'ummomin asali,manoma, ƙungiyoyin al'umma, da ƙungiyoyin addini. Yana bada shawara ga yanayin yanayi da adalci na muhalli kuma ƙungiya ce ta jama'a. Masu gwagwarmayar yanayi Augustine B Njamnshi da Mithika Mwenda ne suka kafa shi.
Pan African Climate Justice Alliance (PACJA) | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ma'aikata, non-governmental organization (en) da initiative (en) |
Ƙasa | Kenya |
Mulki | |
Hedkwata | Nairobi, Kenya |
Tsari a hukumance | consortium (en) |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2008 |
pacja.org |
Manufofin
gyara sashePACJA na son inganta rage talauci da haɓɓaka matsayi bisa daidaito,wanda ya dace da Afirka acikin siyasar canjin yanayi na duniya.Cibiyar sadarwa tana son yanayin duniya ba tareda barazanar canjin yanayi ba kuma tana bada shawara ga tsarin cigaba wanda ya dogara da dai-daito da adalci ga dukkan 'yan adam.Manufar cibiyar sadarwa ita ce ta zama dandamali na Afirka don ƙungiyoyin farar hula don samar da bayanai,don neman dabarun, don yin hulɗa tare da gwamnatocin Afirka da sauran mahimman masu ruwa da tsaki,da kuma tsayawa don adalci da adalci a tattaunawar canjin yanayi ta duniya.Manufarta ita ce ƙirƙirar hanyoyin cigaba mai ɗorewa don kare yanayin yanayi, haƙƙin ɗan adam, da cigaban matalauta.
Ayyuka
gyara sasheA cikin shekarar alif dubu biyu da goma sha bakwai 2017, PACJA ta ƙirƙiro takarda don dakatar da Faransa da EU daga tsoma baki acikin shirin makamashi mai sabuntawa na Afirka (AREI). Rukunin AREI yana zaune ne a hedkwatar Bankin Raya Afirka (AfDB) a Abidjan. Ƙungiyoyi daga kasashe da yawa sun goyi bayan korafin, gami da ƙungiyoyi kamar Greenpeace Mauritius, Cibiyar Canjin Yanayi ta Somalia, Cibiyar Taimako ta Ɗan Adam da Shari'a ta Sudan, 'Yan Jarida don Canjin Yanayin Yanayi a Najeriya, da Matasa Masu Sa kai don Muhalli Zambia. Waɗannan kungiyoyi sun damu da EU da Faransa da ke tsoma baki da tsare-tsaren saka hannun jari wajen bunkasa makamashi mai sabuntawa a Afirka.
PACJA ta ƙirƙiro lambar yabo ta ACCER acikin 2013 don bada lada da cigaba da ƙwarewa a aikin jarida na muhalli.