Moshood Adisa Olabisi Ajala, wanda aka fi sani da lálábísí Àjàlá, ɗan jarida ne sannan ɗan Najeriya, ne kuma marubucin tafiye -tafiye, ne ɗan wasan kwaikwayo, ne sannan daga baya ya kasance ɗan zamantakewa ne a Legas. Ya shahara da kasancewa ɗan duniya, tare da tserewa a cikin Isra'ila, Masar, Falasdinu, Indiya, Amurka, da sauran wurare. Littafinsa kawai da aka buga, wanda ya ba da labarin abubuwan balaguron balaguronsa, mai taken An African Abroad da aka buga a shekara ta 1963. Sunan sa, a Najeriya a yau, ya yi daidai da 'tafiya'. Ana amfani da sunansa ne azaman yaudara a Najeriya don tsokana mutanen da ba za su iya zama a wuri guda ba. Ana kiran su : 'Ajala matafiyi'.

Olabisi Ajala
Rayuwa
Haihuwa 1929
Mutuwa 1999
Karatu
Makaranta Kwalejin Baptist ta Legas
Sana'a
Sana'a travel writer (en) Fassara da ɗan jarida

Rayuwar farko da ilimi

gyara sashe

An haife Olabisi Ajala ne a Ghana a shekara ta 1934 ga danginsa a Najeriya. Iyali ne masu aure fiye da ɗaya, suna da yara kusan talatin da mata huɗu. Olabisi shine na ashirin da biyar. Lokacin da yana yaro, danginsa sun koma Najeriya. A can ne ya halarci Makarantar Baptist Academy a Jihar Legas dake Makarantar Sakandare Boys da ke Ibadan

Manazarta

gyara sashe