Nicanor Parra
Nicanor Parra Sandoval (5 Satumba 1914 – 23 Janairu 2018) marubuci ne kuma masanin ilimin lissafi ɗan ƙasar Chile p. An ɗauke shi a matsayin mawaƙi mai tasiri a Latin Amurka kuma ɗaya daga cikin mawaƙa mafi mahimmanci na adabin Mutanen Espanya.[1] An zabi Parra sau da yawa don lambar yabo ta Nobel a cikin adabi.
Nicanor Parra | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | San Fabián (en) , 5 Satumba 1914 |
ƙasa | Chile |
Mutuwa | La Reina (en) , 23 ga Janairu, 2018 |
Ƴan uwa | |
Yara |
view
|
Ahali | Hilda Parra (en) , Violeta Parra (en) , Lalo Parra (mul) , Roberto Parra Sandoval (mul) , Lautaro Parra (mul) da Óscar Parra (en) |
Karatu | |
Makaranta |
Jami'ar Brown Internado Nacional Barros Arana (en) Q107650838 University of Chile (en) St Catherine's College (en) Jami'ar Oxford |
Harsuna | Yaren Sifen |
Sana'a | |
Sana'a | maiwaƙe, masanin lissafi, physicist (en) , Malami da marubuci |
Employers | University of Chile (en) (1946 - 1968) |
Kyaututtuka |
gani
|
Artistic movement | waƙa |
Parra ya rasu a Janairu 23, 2018, da misalin ƙarfe 7:00 na safe, a garin La Reina, Chile, yana ɗan shekara 103.[2]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Radio Universidad de Chile Archived 2012-07-22 at the Wayback Machine (in Spanish)
- ↑ Otis, John (2018-01-23). "Nicanor Parra, Chile's eminent poet and 'anti-poet,' dies at 103". Washington Post (in Turanci). ISSN 0190-8286. Retrieved 2018-01-23.
Sauran shafukan yanar gizo
gyara sasheMedia related to Nicanor Parra at Wikimedia Commons
- Nicanor Parra Archived 2001-09-22 at the Wayback Machine Archived 2001-09-22 at the Wayback Machine Official website
- Nicanor Parra website Archived 2018-05-29 at the Wayback Machine at the Universidad de Chile
- Nicanor Parra: De los Antipoemas a los Artefactos Dramáticos – Madrid
- La Antipoesía de Parra y el lenguaje del artefacto Archived 2012-06-11 at the Wayback Machine Archived 2012-06-11 at the Wayback Machine UNESCO