Nestor Mendy
Nestor Pamipi Mendy (an haife shi ranar 26 ga watan Fabrairun 1995) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ko dai dama ko kuma ɗan wasan tsakiya na tsaro ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Senegal.[1]
Nestor Mendy | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Senegal, 26 ga Faburairu, 1995 (29 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Aikin kulob
gyara sasheYa yi horo da ƙwararru kulob ɗin Bidvest Wits na Afirka ta Kudu a cikin watan Yulin 2016, amma ya kasa samun kwantiragi.[2]
A cikin watan Yulin 2017, Mendy ya sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru uku tare da kulob ɗin Portuguese União Madeira.[3]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheAn zaɓi Mendy ne domin ya wakilci tawagar ƴan ƙasa da shekara 23 ta Senegal a gasar cin kofin Afirka na 2015 a Brazzaville a cikin watan Satumba.[4] Ya bayyana a wasa ɗaya, kasancewar wasan kusa da na ƙarshe da Congo.[5] Sun ƙare a matsayi na ɗaya, inda suka samu lambar zinare a ƙasar.[6] A wata mai zuwa, an sake kiran shi a cikin ƴan wasa 23 da aka zaɓa don taka leda a gasar cin kofin Afrika na U-23 na 2015.[7] Ya buga wasanni uku (da Afirka ta Kudu, Zambia da kuma zakara a Najeriya) yayin da Senegal ta kare a matsayi na huɗu.
Mendy ya fara wasansa na farko a duniya a ranar 10 ga watan Fabrairun 2016 yayin wasan sada zumunci da Mexico a Miami.[8][9]
Girmamawa
gyara sasheKulob
gyara sashe- Duane
- Senegal Premier League (1): 2014–15
Ƙasashen Duniya
gyara sashe- Senegal
- Wasannin Afirka (1): 2015
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://int.soccerway.com/players/nestor-pamipi-mendy/434779/
- ↑ https://www.snl24.com/kickoff/news/67541/senegal-international-nestory-mendy-fails-to-earn-contract-at-wits[permanent dead link]
- ↑ https://web.archive.org/web/20171005131226/http://aps.sn/actualites/sports/football/article/alassane-sylla-pathe-ciss-et-nestor-mendy-ont-signe-en-d2-portugaise
- ↑ http://www.thefinderonline.com/Sports/all-africa-games-senegal-name-5-foreign-based-stars-in-final-squad.html Archived 2023-03-23 at the Wayback Machine
- ↑ https://www.cafonline.com/competitions/
- ↑ https://galsenfoot.sn/2015/10/09/nestor-pamipi-mendy-milieu-de-terrain-u23-nous-devons-montrer-que-ce-qui-est-arrive-nest-pas-le-fait-du-hasard/[permanent dead link]
- ↑ https://www.afrik-foot.com/can-u23-la-selection-du-senegal
- ↑ https://www.goal.com/en-us/match/mexico-v-senegal/9103757v4dkyxy86jmbhccqg9
- ↑ https://www.miamiherald.com/sports/mls/article59705891.html
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Nestor Mendy at National-Football-Teams.com
- Nestor Mendy at WhoScored
- Nestor Mendy at Soccerway