Musulmai Scouts na Faransa
Scouts Musulmans de France (Muslim Scouts of France, SMF) kungiya ce ta Musulmi ta Faransa don yara maza da mata masu shekaru tsakanin 8 zuwa 21 tare da kimanin mambobi 1,000. Sheikh Khaled Bentounès ne ya kafa shi a shekarar 1990, jagoran ruhaniya na Sufi Alawiya Brotherhood, kuma yana da hedikwatar a Noisy-le-Grand. Yana daga cikin Fédération du Scoutisme Français (Federation of French Scouting) kuma ta hanyar wannan memba ne na Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ma'aikata da Ƙwararrun Scouts ta Duniya da Ƙungiyar Scout ta Duniya. Har ila yau memba ne na Ƙungiyar Ƙasashen Duniya ta Musulmai .
Musulmai Scouts na Faransa | |
---|---|
| |
Bayanai | |
Iri | association under the French law of 1901 (en) |
Masana'anta | other voluntary membership organizations (France) (en) |
Ƙasa | Faransa |
Aiki | |
Mamba na | Scoutisme Français (en) |
Bangare na | scouting (en) |
Mulki | |
Hedkwata | Noisy-le-Grand (en) |
Tsari a hukumance | declared association (en) |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1990 |
scoutsmusulmans.fr |
Younes Aberkane, mahaifin Idriss Aberkane, yana ɗaya daga cikin shugabannin farko na SMF . [1] Younes Aberkane daga baya ya zama darektan Terre d'Europe, irin wannan kungiya.[2]
Alama
gyara sasheAlamar SMF ta ƙunshi ja fleur de lis don aminci ga ƙungiyar Scout, yana hutawa a kan trefoil mai kore, alamar kasancewa cikin ƙungiyar Jagora, tauraron da aka nuna 5 a tsakiya shine ga imanin Musulmi na ƙungiyar.
Matsayi
gyara sasheAkwai sassan hudu a cikin kungiyar:
- Masu Matafiya' da masu tafiya suna tsakanin shekaru 8 zuwa 12 kuma suna cikin Ƙungiyar.
- Éclaireurs da Éclaireuses suna tsakanin shekaru 11 zuwa 15 kuma suna cikin ƙungiyar.
- Pionniers da Pionnières suna tsakanin shekaru 14 zuwa 18 kuma suna cikin Post.
- Compagnons da Compagnonnes suna tsakanin shekaru 17 zuwa 21 kuma suna cikin Relais.[3]
Duba kuma
gyara sashe- Scouting a Faransa
Manazarta
gyara sashe- ↑ de Gmeline, Vladimir (20 February 2016). "Scouts musulmans : Islam, B.A. et feux de camp". Marianne (in Faransanci).
- ↑ Kline, Brett (December 28, 2005). "Bettering ties in France". Jewish Telegraphic Agency.
- ↑ "Scouting Facts: France" (PDF). Scout Association. August 2003. Archived from the original (PDF) on 2007-10-31. Retrieved 2007-07-10.