Musa Juwara
Musa Juwara (an haife shi a ranar 26 ga watan Disambar 2001), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Gambiya wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba a ƙungiyar OB ta Danish a kan aro daga ƙungiyar Seria A Bologna da kuma ƙungiyar ƙasa ta Gambiya .
Musa Juwara | |||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Tujereng (en) , 26 Disamba 2001 (22 shekaru) | ||||||||||||||||||||||
ƙasa | Gambiya | ||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa |
Ataka Mai buga tsakiya |
Aikin kulob
gyara sasheFarkon aiki
gyara sasheAn haifi Juwara a Gambiya kuma ya yi hijira zuwa Italiya a cikin shekarar 2016. A can, ya fara wasa da ƙwallon ƙafa tare da Virtus Avigliano kuma bayan cin nasara kakar da aka scouted by Chievo . Hukumar FIGC ta dakatar da shi daga komawa Chievo, amma ya kalubalanci sauraron karar kuma daga karshe ya shiga su.
Juwara a taƙaice ya koma Torino FC a matsayin aro na 2019 Torneo di Viareggio, inda ya zira kwallaye 3 a wasanni 3, kafin ya koma Verona a ƙarshen kakar wasa ta bana.[1]
Ya buga wasansa na farko na ƙwararru don Chievo a wasan 0-0 Seria A da Frosinone Calcio a ranar 25 ga Mayu 2019, yana zuwa a matsayin wanda zai maye gurbin Manuel Pucciarelli na minti na 79.
Bologna
gyara sasheA ranar 8 ga Yulin 2019, Juwara ya rattaba hannu kan yarjejeniya da Bologna . Kodayake an sanya shi cikin 'yan wasan su na 'yan kasa da shekaru 19 don kakar 2019-2020, da sauri ya fara faɗawa cikin shirye-shiryen ƙungiyar farko ta Siniša Mihajlović, wanda ya fara halarta a ranar 4 ga Disamba ta hanyar buga cikakken mintuna 90 a cikin 4-0 Coppa Italia . shan kashi a hannun Udinese .[2]
Wasan farko na gasar Seria A a kulob ɗin ya zo ne a ranar 4 ga Fabrairu, ya zo ne a minti na 86 da ya maye gurbin Musa Barrow a wasan da suka ci Roma 3-2. Hakan zai biyo bayan bayyanar da benci a kan Genoa da Udinese, kafin a dakatar da gasar a ranar 9 ga Maris sakamakon cutar ta COVID-19 .
Bayan da aka dawo gasar za a ba shi dama da dama a rukunin farko a sakamakon wasan da aka yi da kuma sabon tsarin maye gurbin 5, wanda ya burge shi a wasan farko da aka yi rashin nasara da ci 2-0 a Juventus a ranar 22 ga watan Yuni, inda ya yi nasara. Ya maye gurbin Riccardo Orsolini a minti na 82.
Manufarsa ta Serie A ta farko ta zo ne a ranar 5 ga watan Yuli, a cikin wani aiki mai gamsarwa a San Siro, inda zai zira ƙwallaye mai daidaitawa kuma ya tabbatar da aikawa da Alessandro Bastoni a cikin nasara 2-1 akan Inter Milan .[3]
Lamuni ga Boavista
gyara sasheA ranar 6 ga Oktobar 2020, ya shiga ƙungiyar Boavista ta Portugal a kan aro tare da zaɓi don siye.[4]
Lamuni ga Crotone
gyara sasheA ranar 13 ga Yulin 2021, ya koma kan lamuni zuwa Crotone . A ranar 31 ga Janairun 2022, an dakatar da lamunin da wuri.[5]
Lamuni ga OB
gyara sasheA ranar 19 ga Janairun 2023, Juwara ya shiga OB a Denmark akan lamuni har zuwa 31 ga Disambar 2023, tare da zaɓi don siye.[6]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
gyara sasheJuwara ya fafata da Gambiya a wasan sada zumunci da suka doke Congo da ci 1-0 a ranar 9 ga watan Oktobar 2020.[7]
Manazarta
gyara sashe- ↑ d’Avanzo, Diego. "Viareggio Cup - Juwara del Chievo in prestito al Torino". 11giovani.
- ↑ "Coppa Italia: poker Udinese, 4-0 al Bologna. Per i friulani c'è la Juve". Retrieved 6 July 2020.
- ↑ "Bologna, la favola di Musa Juwara: dall'arrivo col barcone 4 anni fa al gol a San Siro". Retrieved 6 July 2020.
- ↑ "Juwara to Boavista". Bologna. 6 October 2020.
- ↑ "Operazioni di mercato" (Press release) (in Italiyanci). Crotone. 31 January 2022. Retrieved 23 March 2022.
- ↑ "OB lejer Musa Juwara i Bologna F.C." (in Danish). OB. 19 January 2023. Retrieved 19 January 2023.
- ↑ "Gambia 1-0 Congo In Friendly International". THE GFF | Official Website. October 9, 2020.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Musa Juwara at Soccerway
- Lega Serie A Profile Archived 2020-09-29 at the Wayback Machine