Mouhamed Mbaye (an haife shi a ranar 13 ga watan Oktoba shekara ta 1997), wanda aka fi sani da Momo Mbaye, ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron gida a ƙungiyar Académico Viseu ta Portugal.[1]

Mouhamed Mbaye
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 13 Oktoba 1997 (27 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  FC Porto (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Tsayi 180 cm

Sana'ar sana'a

gyara sashe

Mbaye ya fara buga wasansa na farko tare da FC Porto B a wasan da suka doke Real SC da ci 3–1 a La LigaPro a ranar 1 ga Nuwamba 2017.[2]

A ranar 10 ga Nuwamba, 2019, an kira Mbaye zuwa ƙungiyar farko ta FC Porto a karon farko, wanda ba a yi amfani da shi ba a wasan da suka ci 1-0 a waje da maƙwabtan birnin Boavista FC a gasar Premier ; na yau da kullum musanya Goalkeeper Diogo Costa da aka wasa a wurin da suka ji rauni Agustín Marchesín . [3] Ya buga wasansa na farko ne a ranar 20 ga Yuli a wasan da suka yi nasara a gida da ci 6 – 1 ga zakarun da aka riga aka zaba da Moreirense FC, a matsayin wanda zai maye gurbin Costa na mintuna na 79.[4]

Manazarta

gyara sashe
  1. "Fábio Silva destaca-se num onze do FC Porto com muitas alterações" [Fábio Silva highlight of an FC Porto XI with many alterations]. O Jogo (in Portuguese). 10 November 2019. Retrieved 10 May 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Galeno foi incrível em vitória Real" [Galeno was incredible in Real victory] (in Portuguese). FC Porto. 1 November 2017. Retrieved 18 September 2019.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. "Fábio Silva destaca-se num onze do FC Porto com muitas alterações" [Fábio Silva highlight of an FC Porto XI with many alterations]. O Jogo (in Portuguese). 10 November 2019. Retrieved 10 May 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. "Sonhos concretizados e uma estreia entre as reações do FC Porto após a festa" [Dreams come true and a debut among FC Porto's reactions after the party]. O Jogo (in Portuguese). 21 July 2020. Retrieved 21 October 2020.CS1 maint: unrecognized language (link)