Mother of the Bride (1963 fim)
Film ɗin barkwarkwancin ƙasar Masar a 1963
Uwar da Bride ( Larabci: أم العروسة, fassara;Omm el aroussa) wani fim ne na barkwanci da ban dariya na 1963 na ƙasar Masar wanda Atef Salem ya ba da umarni.[1] An zaɓi fim ɗin a matsayin shigarwar Masar don Mafi kyawun Fim ɗin Harshen Waje a Kyautar Kwalejin 37th, amma ba a yarda da shi a matsayin wanda aka zaɓa ba. [2]
Mother of the Bride (1963 fim) | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 1963 |
Asalin suna | أم العروسه |
Asalin harshe | Egyptian Arabic (en) |
Ƙasar asali | Misra |
Characteristics | |
Genre (en) | comedy film (en) |
Harshe | Egyptian Arabic (en) |
During | 100 Dakika |
Launi | black-and-white (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Atef Salem |
'yan wasa | |
Tarihi | |
Nominations
| |
External links | |
Labari
gyara sasheZainab da Hussein iyayen gida ne masu aiki tukuru a Alkahira . Watarana 'yarsu ta sanar da cewa za ta yi aure . Lokacin da Zainab da Hussein suka hadu da iyayen ango, na biyun sun yi jerin bukatu da yawa don bikin aure.
Yan wasa
gyara sashe- Taheya Cariocca a matsayin Zeinab
- Imad Hamdi a matsayin Hussein
- Yousuf Shaaban a matsayin Jalal
- Hassan Yusuf a matsayin Shafiq
- Madiha Salem a matsayin Nabila
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Obituary: Atef Salem(1927-2002)". ahram.org. Retrieved 5 November 2011.
- ↑ Margaret Herrick Library, Academy of Motion Picture Arts and Sciences