Mouhamed Dabo (an haife shi ranar 2 ga watan Janairun 1996) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na ƙungiyar USL League One ta Tsakiyar Valley Fuego.

Mohamed Dabo
Rayuwa
Haihuwa Mbediene Arrondissement (en) Fassara, 2 ga Janairu, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Reno 1868 FC (en) Fassara-
Harrisburg City Islanders (en) Fassara2016-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 17

Sana'a gyara sashe

Dabo ya fara aikinsa na gwaji tare da Arsenal kafin ya shafe shekaru uku tare da tsarin matasa na Inter Milan.

Harrisburg City Islanders gyara sashe

Dabo ya sami kwantiraginsa na ƙwararru na farko tare da Harrisburg City Islanders da ke fafatawa a gasar ƙwallon ƙafa ta United gabanin kakar wasa ta 2016 . Bayan samun wasanni 21 a kakar wasa ta farko, Dabo ya sake sanya hannu a gaban kakar 2017.[1]

Pittsburgh Riverhounds SC girma gyara sashe

An sanar a ranar 27 ga watan Fabrairun 2018 cewa Dabo ya rattaɓa hannu a ƙungiyar Pittsburgh Riverhounds SC na United Soccer League bayan ya yi gwaji tare da kulob ɗin a duk tsawon lokacin.[2]

Shekarar 1868 gyara sashe

A ranar 6 ga watan Disambar 2019, an sanar da cewa Dabo zai koma Reno 1868 gabanin kakarsu ta 2020.[3] Reno ya ninka ƙungiyar su a ranar 6 ga watan Nuwamban 2020, saboda tasirin kuɗi na cutar ta COVID-19.[4]

Central Valley Fuego gyara sashe

A ranar 16 ga watan Fabrairun 2022, Dabo ya rattaɓa hannu tare da Central Valley Fuego gabanin farkon kakar gasar USL One.[5]

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe