Mentor-on-the-Lake birni ne, da ke a yankin Lake County, Ohio, a ƙasar Amurka. Yawan jama'a ya kai 7,443 a ƙidayar 2010 .

Mentor-on-the-Lake, Ohio

Wuri
Map
 41°42′49″N 81°21′52″W / 41.7136°N 81.3644°W / 41.7136; -81.3644
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaOhio
County of Ohio (en) FassaraLake County (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 7,131 (2020)
• Yawan mutane 1,665.58 mazaunan/km²
Home (en) Fassara 3,539 (2020)
Labarin ƙasa
Yawan fili 4.281388 km²
• Ruwa 2.4146 %
Altitude (en) Fassara 189 m
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1924
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 44060
Wasu abun

Yanar gizo citymol.org
Mentor On The Lake Ohio Police Ford Interceptor

Tarihi gyara sashe

Asalin wani yanki na garin Mentor, an kafa ƙauyen 22 ga Oktoba, 1924. Ƙididdiga ta Amurka na 1970 ta ƙididdige yawan jama'a a matsayin fiye da 5,000 don haka ya zama birni mai haɗin gwiwa a ranar 12 ga Fabrairu, 1971.

Mafi yawan ƙasar da ta ƙunshi Mentor-On-The-Lake asalin mallakarta ne kuma an ba da izini azaman hanyar Dickey-Moore kuma ta tsallaka zuwa kudu sama da Hanyar Amurka 20 a cikin garin Mentor. Ragowar wannan zamanin wata kadara ce da aka sani da Mooreland wacce a da dangin Moore mallakarta ne kuma tana kan ƙasar da a yanzu ke da Kwalejin Community Lakeland .

Mentor-on-the-Lake yana raba ayyuka da yawa tare da garin Mentor na kusa, gami da sabis na gidan waya.

Geography gyara sashe

A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, birnin yana da jimillar yanki na 1.65 square miles (4.27 km2) , wanda daga ciki 1.61 square miles (4.17 km2) ƙasa ce kuma 0.04 square miles (0.10 km2) ruwa ne.

Alkaluma gyara sashe

Template:US Census population

ƙidayar 2010 gyara sashe

A ƙidayar 2010 akwai mutane 7,443 a cikin gidaje 3,197, gami da iyalai 2,012, a cikin birni. Yawan yawan jama'a ya kasance 4,623.0 inhabitants per square mile (1,785.0/km2) . Akwai rukunin gidaje 3,461 a matsakaicin yawa na 2,149.7 per square mile (830.0/km2) . Tsarin launin fata na birnin ya kasance 95.6% Fari, 1.8% Ba'amurke, 0.1% Ba'amurke, 1.0% Asiya, 0.2% daga sauran jinsi, da 1.3% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 1.4%.

Daga cikin gidaje 3,197 kashi 29.2% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 44.3% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 13.3% na da mace mai gida babu miji, kashi 5.3% na da namiji da ba mace a wurin, sai kuma kashi 37.1%. ba dangi ba ne. 30.7% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 11.2% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.33 kuma matsakaicin girman dangi shine 2.90.

Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 40.3. 21.7% na mazauna kasa da shekaru 18; 8.5% sun kasance tsakanin shekarun 18 zuwa 24; 26.6% sun kasance daga 25 zuwa 44; 29.1% sun kasance daga 45 zuwa 64; kuma 14.1% sun kasance 65 ko fiye. Tsarin jinsi na birni ya kasance 49.0% na maza da 51.0% mata.

Ƙididdigar 2000 gyara sashe

A ƙidayar 2000 akwai mutane 8,127 a cikin gidaje 3,304, gami da iyalai 2,230, a cikin birni. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 4,976.3 a kowace murabba'in mil ( 2 /km2). Akwai rukunin gidaje 3,405 a matsakaicin yawa na 2,084.9 a kowace murabba'in mil (806.6/km 2 ). Tsarin launin fata na birnin ya kasance 97.15% Caucasian, 0.81% Ba'amurke Ba'amurke, 0.07% Ba'amurke, 0.65% Asiya, 0.30% daga sauran jinsi, da 1.02% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 1.19%. 18.3% na Jamusawa ne, 16.3% Irish, 14.0% Italiyanci, 7.7% Yaren mutanen Poland, 7.4% Ingilishi da 6.2% zuriyar Amurkawa bisa ga ƙidayar 2000 .

Daga cikin gidaje 3,304 kashi 31.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 52.6% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 10.7% na da mace mai gida babu miji, kashi 32.5% kuma ba iyali ba ne. 26.6% na gidaje mutum ɗaya ne kuma 8.0% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.46 kuma matsakaicin girman dangi shine 3.00.

Rarraba shekarun ya kasance 24.6% a ƙarƙashin shekarun 18, 8.6% daga 18 zuwa 24, 33.9% daga 25 zuwa 44, 22.4% daga 45 zuwa 64, da 10.5% 65 ko fiye. Tsakanin shekarun ya kasance shekaru 35. Ga kowane mata 100, akwai maza 94.8. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 91.7.

Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $44,871 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $50,802. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $38,049 sabanin $26,168 na mata. Kudin shiga kowane mutum na birnin shine $20,717. Kusan 4.2% na iyalai da 5.7% na yawan jama'a sun kasance ƙasa da layin talauci, gami da 6.8% na waɗanda ke ƙasa da shekaru 18 da 4.6% na waɗanda shekarun su 65 ko sama da haka.

Ilimi gyara sashe

Mazauna a cikin Mentor-on-the-Lake an keɓe su zuwa Makarantun Jama'a na Mentor . [1] Yawancin ɗalibai an keɓe su zuwa Makarantar Elementary ta Lake, yayin da wasu kuma an keɓe su zuwa Makarantar Elementary ta Orchard Hollow. [2] Kusan duk ɗaliban an keɓe su zuwa Makarantar Middle Shore, tare da ƙaramin yanki na birni zuwa Makarantar Middle Memorial. [3] An keɓe duk ɗalibai zuwa Makarantar Sakandare ta Mentor .

Nassoshi gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

Template:Lake County, Ohio