Mahdi Ben Slimane ( Larabci: مهدي بن سليمان‎  ; an haife shi a ranar 1 ga watan Janairu a shekara ta 1974),[1]tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan Tunisiya wanda ya taka leda a matsayin ɗan wasan gaba.[2]

Mehdi Ben Sliman
Rayuwa
Haihuwa Le Kram (en) Fassara, 1 ga Janairu, 1974 (50 shekaru)
ƙasa Tunisiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
AS Marsa (en) Fassara1994-1996
  Olympique de Marseille (en) Fassara1996-1997190
  Tunisia national association football team (en) Fassara1996-2001284
SC Freiburg (en) Fassara1997-20007211
Al-Nassr2000-2002
  Borussia Mönchengladbach (en) Fassara2000-200050
  Borussia Mönchengladbach (en) Fassara2000-200150
Al-Riyadh SC (en) Fassara2001-2002
Club Africain (en) Fassara2001-2003
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Tsayi 170 cm

Bayan ya fara aikinsa a AS Marsa a ƙasarsa ta haihuwa ya koma Faransa a shekarar 1996 don buga wa Olympique de Marseille. Bayan kakar wasa ɗaya kacal a kulob ɗin, ya koma 2. Bundesliga gefen SC Freiburg wanda ya taimaka wajen inganta zuwa Bundesliga. Ya shafe rabin kakar a matsayin aro kowanne a Borussia Mönchengladbach (a cikin shekarar 2000) da kulob ɗin Al-Nassr (a cikin shekarar 2001) kafin ya bar Freiburg ya koma Tunisiya, inda ya shafe kakar wasa da rabi a Club Africain.

A matakin ƙasa da ƙasa, ya buga wa tawagar kasar Tunisia wasa kuma ya kasance memba a tawagar a gasar cin kofin duniya ta FIFA a shekara ta 1998 da gasar cin kofin Afrika na shekarar 1996 da kuma gasar cin kofin ƙasashen Afrika a shekara ta1998.

Aikin kulob gyara sashe

A cikin watan Fabrairun shekarar 2000, Ben Slimane ya zira ƙwallayen ƙwallaye don SC Freiburg yana ba da gudummawar 2-0 nasara akan SSV Ulm.[3]

Ayyukan kasa da kasa gyara sashe

Ben Slimane ya halarci gasar cin kofin nahiyar Afirka a shekarar 1998, inda ya ci wa tawagar ƙasar Tunisia ƙwallaye biyu, kowannensu ya ci DR Congo a ranar 12 ga watan Fabrairu da kuma a kan Togo a ranar 16 ga watan Fabrairu.[4]

Tare da abokin wasan Freiburg Zoubeir Baya, ya wakilci ƙasarsa a gasar cin kofin duniya ta FIFA a shekara ta 1998 .[5][6]

Kididdigar sana'a gyara sashe

Maki da sakamako ne aka jera yawan kwallayen Tunisia na farko, ginshiƙin maki ya nuna ci bayan kowace ƙwallon Ben Slimane.
Jerin kwallayen da Mehdi Ben Sliman ya ci a duniya
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1 29 ga Nuwamba, 1995 Stade Chedli Zouiten, Tunis, Tunisiya </img> Burkina Faso 3–0 3–0 Sada zumunci
2 2 ga Yuni 1996 Stade Régional Nyamirambo, Kigali, Rwanda </img> Rwanda 3–1 1-1 1998 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA
3 7 ga Agusta, 1997 Stade El Menzah, Tunis, Tunisiya </img> Zambiya 1-0 3–1 1997 LG Cup
4 Fabrairu 12, 1998 Stade Municipal, Ouagadougou, Burkina Faso </img> DR Congo 1-0 2–1 1998 gasar cin kofin Afrika
5 Fabrairu 16, 1998 Stade Municipal, Ouagadougou, Burkina Faso </img> Togo 2–1 3–1 1998 gasar cin kofin Afrika
6 16 Oktoba 1999 Stade El Menzah, Tunis, Tunisiya </img> Hadaddiyar Daular Larabawa 1-0 1-0 Sada zumunci

Manazarta gyara sashe

  1. "Ben Slimane, Mehdi" (in German). kicker.de. Retrieved 4 June 2012.CS1 maint: unrecognized language (link)
  2. "Mahdi Ben Slimane". worldfootball.net. Retrieved 18 July 2010.
  3. "Zwei Tore von Ben Slimane". Der Spiegel (in German). 5 February 2000. Retrieved 28 January 2018.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. Courtney, Barrie. "African Nations Cup 1998 - Final Tournament Details". Rec.Sport.Soccer Statistics Foundation. Retrieved 28 January 2018.
  5. "The Tunisia Squad". BBC News & Sport. 3 May 1998. Retrieved 28 January 2018.
  6. "France '98: A Team By Team Guide". The Independent. 6 June 1998. Archived from the original on 12 May 2022. Retrieved 28 January 2018.