Medhi Lacen
Medhi Gregory Giuseppe Lacen[1] ( Larabci: مهدي لحسن ; an haife shi a ranar 15 ga watan Maris 1984), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Algeria wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida .
Medhi Lacen | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Faransa da Aljeriya |
Country for sport (en) | Aljeriya |
Sunan asali | Medhi Lacen |
Suna | Gregory da Giuseppe |
Sunan dangi | Lacen |
Shekarun haihuwa | 15 ga Maris, 1984 |
Wurin haihuwa | Versailles (en) |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | defensive midfielder (en) |
Work period (start) (en) | 2005 |
Addini | Musulunci |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Footedness (en) | left-footedness (en) |
Participant in (en) | 2014 FIFA World Cup (en) , 2010 FIFA World Cup (en) , 2013 Africa Cup of Nations (en) da 2015 Africa Cup of Nations (en) |
Bayan farawa a Laval, ya ciyar da mafi yawan aikinsa na ƙwararru a Spain, yana wakiltar Alavés, Racing de Santander, Getafe da Malaga da kuma tarawa La Liga jimlar gasanni 273 da bakwai a raga sama da shekaru goma.
Lacen ya bayyana a Algeria a gasar cin kofin duniya biyu .
Aikin kulob
gyara sasheAn haife shi a Paris, Faransa, ga mahaifin Aljeriya da mahaifiyar Italiya,[2] Lacen ya fara aikinsa na ƙwararru tare da Stade Lavallois mai sassaucin ra'ayi da ASOA Valence . Domin kakar 2005-2006 ya koma Spain, ya shiga Deportivo Alavés wanda a ƙarshe za a sake komawa; Ya fara buga gasar La Liga a ranar 15 ga watan Oktoban 2005, a wasan da suka tashi 1-1 gida da Villarreal CF . [3]
Bayan yakin basasa na biyu na biyu a matsayin mai farawa na Basques, Lacen ya koma Racing de Santander a ranar 15 ga watan Agustan 2008, akan kwangilar shekaru uku. [4] Ya yi takara a duk lokacin kamfen don matsayin zaɓi na farko tare da Peter Luccin, wanda kuma sabon sa hannu.
A cikin shekarar 2009-2010, yayin da Racing ya ƙare a matsayi na 16, Lacen ya zama zaɓi na farko ta atomatik (Luccin ya koma Real Zaragoza daga lamunin sa). Ya zira ƙwallaye uku, ciki har da wasan 3-2 na gida akan Xerez CD a ranar 13 Disambar 2009.
A ƙarshen Fabrairun 2011, tare da hanyar haɗi zuwa Cantabrians yana ƙarewa a watan Yuni, Lacen ya sanya hannu kan kwangilar riga-kafi tare da babban matakin Getafe CF. [5] An dai ɗauki matakin ne a hukumance a ranar 25 ga watan Mayu, inda ɗan wasan ya amince da kwantiragin shekaru huɗu da ƙungiyar da ke wajen Madrid .
Lacen ya zira ƙwallonsa ta farko tare da Getafe a ranar 16 ga Afrilu 2012, inda ya jefa ta biyu a wasan da aka doke Sevilla FC da ci 5-1 a gida. An sake shi daga kwantiraginsa a ranar 31 ga Janairun 2018 bayan ya bayyana a wasannin gasa na 187 kuma, bayan kwana uku, ya koma Malaga CF har zuwa 30 ga watan Yuni.[6]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Lacen" (in Sifaniyanci). Getafe CF. Archived from the original on 11 May 2019. Retrieved 11 May 2019.
- ↑ Mehdi Lacen rejoindra l’équipe nationale (Mehdi Lacen will join the national team) Archived 16 ga Yuli, 2011 at the Wayback Machine; TSA, 11 December 2009 (in French)
- ↑ El Alavés y Villareal consiguen en empate que no les sirve (1–1) (Alavés and Villareal get draw that does not suit (1–1)); Diario Siglo XXI, 16 October 2005 (in Spanish)
- ↑ Lacen leaves Alavés for Racing; UEFA, 15 August 2008
- ↑ Mehdi Lacen devrait rejoindre Getafe (Mehdi Lacen should join Getafe) Archived 2012-09-23 at the Wayback Machine; DZFoot, 26 February 2011 (in French)
- ↑ "Lacen completes the Málaga CF squad". Málaga CF. 3 February 2018. Retrieved 3 February 2018.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Bayanan martaba na Getafe Archived 2023-04-17 at the Wayback Machine (in Spanish)
- Medhi Lacen </img>
- Medhi Lacen at National-Football-Teams.com </img>
- Medhi Lacen – FIFA competition record (an adana shi)</img>
- Medhi Lacen at Soccerway </img>