Matar Coly (an haife shi ranar 10 ga watan Nuwamban shekarar alif 1984) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal.

Matar Coly
Rayuwa
Haihuwa Tivaouane (en) Fassara, 10 Nuwamba, 1984 (40 shekaru)
ƙasa Senegal
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
R.C. Lens (en) Fassara2002-2003
  Neuchâtel Xamax FCS (en) Fassara2005-200910435
  Neuchâtel Xamax FCS (en) Fassara2005-200510435
  BSC Young Boys (en) Fassara2009-2009131
  BSC Young Boys (en) Fassara2009-2013
Al-Wahda S.C.C. (en) Fassara2009-2009126
  FC Biel-Bienne (en) Fassara2012-2013219
  FC Biel-Bienne (en) Fassara2012-2012219
  FC Lausanne-Sport (en) Fassara2013-2014204
  FC Lausanne-Sport (en) Fassara2013-201300
  FC Biel-Bienne (en) Fassara2014-2015
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Coly ya fara aikinsa a cikin shekarar 1994 a Dakar tare da Ƙafafun Génération, yana ɗan shekara 10. Yana da shekaru 18 ya shiga ƙungiyar matasa ta RC Lens, a cikin shekarar 2003 aka kira shi zuwa tawagar Lens ta biyu, inda ya taka leda tare da Seydou Keita, Daniel Cousin da John Utaka.[1] A lokacin bazara ta 2005 ya koma Neuchâtel Xamax, inda ya buga wasa har zuwa cikin Janairun 2009 kafin a sayar da shi ga Al-Wahda a Haɗaɗɗiyar Daular Larabawa inda zai zauna na watanni shida kacal. Coly ya koma Switzerland a lokacin bazara ta 2009, yana sanya hannu kan BSC Young Boys. Bayan da ya buga wasan farko a kakar wasa ta farko tare da kulob ɗin, an tura shi zuwa ƙungiyar ajiyar na tsawon shekaru biyu masu zuwa kuma a ƙarshe an tura shi aro zuwa ƙungiyar ta FC Biel-Bienne ta biyu don kakar 2012-13. A lokacin rani na shekarar 2013 Coly ya rattaɓa hannu kan FC Lausanne-Sport akan kwantiragin shekara guda tare da zaɓi na tsawaita shekara guda, yana zuwa azaman canja wuri kyauta.[2]

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Matar Coly at WorldFootball.net