Mary Yalenny Valencia Riascos (an haife ta a ranar 8 ga watan Fabrairu shekarar 2003) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ce ɗan ƙasar Colombia kuma ɗan wasan gaba ne a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Chilean Santiago Morning da kuma ƙungiyar mata ta ƙasar Chile .

Mary Valencia
Rayuwa
Cikakken suna Mary Yalenny Valencia Riascos
Haihuwa Kolombiya, 8 ga Faburairu, 2003 (21 shekaru)
ƙasa Kolombiya
Karatu
Harsuna Latin American Spanish (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Aikin kulob gyara sashe

Valencia ta fara aiki tare da Santiago Wanderers bayan ta yi fice a matakin makaranta.

A cikin watan Disamba shekarar 2021, ta koma Santiago Morning don kakar shekarar 2022 a babban rukunin Chile.

Ayyukan kasa da kasa gyara sashe

Kungiyoyin matasa gyara sashe

A cikin shekarar 2021, an kira ta don horar da ƙananan kekuna na tawagar 'yan ƙasa da shekaru 20 ta Chile duk da cewa ba ta da 'yar ƙasar Chile. Da zarar ta zama ɗan ƙasar Chile, ta shiga gasar shekarar 2022 ta Kudancin Amurka ta Under-20 Championship, ta zura kwallo a ragar Peru .

Babban tawagar gyara sashe

A babban matakin, ta fara wasan sa na farko a wasan sada zumunci da Venezuela a ranar 26 ga watan Yuni shekarar 2022. Bayan, ta shiga cikin shekarar 2022 Copa América Femenina .

Rayuwa ta sirri gyara sashe

An haife shi a Colombia, Valencia ya zo Chile yana da shekaru goma sha ɗaya tare da mahaifiyarta kuma ya sanya ta gida a Valparaíso . A cikin watan Maris shekarar 2022, ta sami ɗan ƙasar Chile ta wurin zama .

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe