Marianne Evelyn Gabriel Faithfull (an haife shi 29 Disamba 1946) mawaƙin dutsen Ingilishi ne. Ta sami shahara a shekarun 1960 tare da fitar da waƙar tata mai suna " As Tears Go By " kuma ta zama ɗaya daga cikin manyan mata masu fasaha a lokacin mamayewar Burtaniya a Amurka. An haife ta a Hampstead, London, Faithfull ta fara aikinta a cikin 1964 bayan halartar bikin Rolling Stones, inda Andrew Loog Oldham ya gano ta. Album dinta na halarta na farko Marianne Faithfull (1965) (wanda aka sake shi lokaci guda tare da kundi ta Ku zo My Way ) nasarar kasuwanci ce ta biyo bayan kundin albums da yawa akan Decca Records . Daga 1966 zuwa 1970, tana da kyakkyawar alaƙar soyayya da Mick Jagger . Shahararta ta kara haɓaka ta hanyar ayyukanta na fim, kamar waɗanda ke cikin Bazan taɓa mantawa da sunan suna ba (1967), Yarinya akan Babur (1968), da Hamlet (1969). Duk da haka, matsalolin sirri sun rufe shahararta a shekarun 1970s. A lokacin ta kasance mai ciwon kai, rashin gida, kuma ta kasance mai shan tabar heroin . An yi la'akari da muryarta ta musamman, Faithfull's a baya melodic da kuma mafi girman rajistar vocals (waɗanda suka yi yawa a duk lokacin aikinta a cikin 1960s) sun kamu da cutar laryngitis mai tsanani, tare da ci gaba da shan miyagun ƙwayoyi a cikin shekarun 1970s, suna canza muryarta ta dindindin, ta bar shi raspy, fashe. da kuma raguwa a cikin sauti. Wannan sabon sautin ya sami yabo a matsayin "mai jiƙa" daga wasu masu suka kuma ana ganin ya taimaka wajen ɗaukar ɗanyen motsin rai da aka bayyana a cikin kiɗan Faithfull. Bayan doguwar rashi na kasuwanci, Faithfull ta sake dawowa tare da sakin 1979 na kundi nata mai ban mamaki Broken English . Kundin ya kasance nasara ta kasuwanci kuma ya nuna sake dawowar sana'arta ta kiɗa. Broken Turanci ya sami Faithfull a matsayin nadi don Kyautar Grammy don Mafi kyawun Ayyukan Rock na Mata kuma galibi ana ɗaukarta a matsayin "tabbatacciyar rikodi". Ta bi wannan tare da jerin kundin albums, gami da Abokan Hatsari (1981), Kasadar Yara (1983), da Yanayin Baƙi (1987). Faithfull kuma ta rubuta littattafai guda uku game da rayuwarta: Faithfull: An Autobiography (1994), Memories, Dreams & Reflections (2007), da Marianne Faithfull: A Life on Record (2014). An jera Faithfull akan jerin "Mafi Girman Mata 100 na Rock and Roll" na VH1 . Ta sami lambar yabo ta Rayuwa ta Duniya a Kyautar Duniya ta Mata ta 2009 kuma gwamnatin Faransa ta sanya ta zama Kwamandan Ordre des Arts et des Lettres .

Marianne Faithfull
Rayuwa
Haihuwa Hampstead (mul) Fassara, 29 Disamba 1946 (77 shekaru)
ƙasa Birtaniya
Ƴan uwa
Mahaifi Robert Glynn Faithfull
Mahaifiya Eva von Sacher-Masoch
Abokiyar zama John Dunbar (en) Fassara  (1965 -  ga Janairu, 1970)
Ben Brierley (en) Fassara  (ga Janairu, 1979 -  1985)
Giorgio Della Terza (en) Fassara  (1988 -  1990)
Ma'aurata Mick Jagger (mul) Fassara
François Ravard (en) Fassara
Yara
Ahali Simon Faithfull (en) Fassara
Karatu
Makaranta St Joseph's College (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a mawaƙi, autobiographer (en) Fassara, diarist (en) Fassara, ɗan wasan kwaikwayo, recording artist (en) Fassara da mai rubuta waka
Tsayi 1.65 m
Muhimman ayyuka Broken English (en) Fassara
Kyaututtuka
Ayyanawa daga
Artistic movement rock music (en) Fassara
vocal jazz (en) Fassara
pop music (en) Fassara
Yanayin murya contralto (en) Fassara
Kayan kida murya
Jadawalin Kiɗa Decca Records (mul) Fassara
Deram (en) Fassara
Island Records
IMDb nm0265717
mariannefaithfull.org.uk
Marianne Faithfull
marianne faithfull


Marianne Faithfull
Marianne Faithfull tare da wasu
Marianne Faithfull
  1. Faithfull, Marianne. Faithfull: An Autobiography Boston: Little, Brown; 1994. ISBN 0-316-27324-4 ^