Malik Ibrar Ahmed ( Urdu: ملک ابرار احمد‎; an haife shi a ranar 3 ga watan Janairun 1970), ɗan siyasan Pakistan ne wanda ya kasance memba a Majalisar Dokokin Pakistan, daga shekarar 2008 zuwa watan Mayun 2018. A baya, ya kasance memba na Majalisar Lardi na Punjab daga shekarar 2002 zuwa ta 2007.

Malik Ibrahim Ahmad
Member of the 14th National Assembly of Pakistan (en) Fassara

1 ga Yuni, 2013 -
District: NA-61 Rawalpindi-V (en) Fassara
Member of the National Assembly of Pakistan (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa 3 ga Janairu, 1970 (54 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa Pakistan Muslim League (N) (en) Fassara

Rayuwar farko da ilimi

gyara sashe

An haife shi a ranar 3 ga watan Janairun 1970 a Rawalpindi .[1] [2]

Ya sami digiri na farko na Arts daga Kwalejin Gwamnati Asghar Mall Rawalpindi a shekarar 1992.[2]

Harkokin siyasa

gyara sashe

An zaɓe shi a Majalisar Lardi na Punjab a matsayin ɗan takarar Pakistan Muslim League (PML-N) daga Mazaɓar PP-10 (Rawalpindi-X) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2002 . Ya samu ƙuri'u 17,035 sannan ya doke ɗan takarar jam'iyyar Pakistan Peoples Party (PPP).[3]

An zaɓe shi a Majalisar Dokokin Pakistan a matsayin ɗan takarar PML-N daga Mazaɓar NA-54 (Rawalpindi-V) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2008 .[4][5] Ya samu ƙuri'u 58,228 sannan ya doke ɗan takarar jam'iyyar PPP. A wannan zaɓen, an sake zaɓar shi a matsayin ɗan majalisar dokokin jihar Punjab a matsayin ɗan takarar PML-N daga Mazaɓar PP-10 (Rawalpindi-X). Ya samu ƙuri'u 35,532 sannan ya doke Chaudhry Masood Akhtar ɗan takarar jam'iyyar PPP.[6] Ya bar kujerar majalisar Punjab.[7]

An sake zaɓen shi a Majalisar Dokoki ta Ƙasa a matsayin ɗan takarar PML-N daga Mazaɓar NA-54 (Rawalpindi-V) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2013 .[8][9][10][11] Ya samu ƙuri'u 76,336 ya kuma doke dan takarar Pakistan Tehreek-e-Insaf .[12]

Manazarta

gyara sashe
  1. "Detail Information". www.pildat.org. PILDAT. Archived from the original on 21 April 2014. Retrieved 26 April 2017.CS1 maint: BOT: original-url status unknown (link)
  2. 2.0 2.1 "Punjab Assembly". www.pap.gov.pk. Archived from the original on 3 February 2018. Retrieved 2 February 2018.
  3. "2002 election result" (PDF). ECP. Archived (PDF) from the original on 26 January 2018. Retrieved 24 February 2018.
  4. "PML-N sweeps in Pindi, Islamabad". DAWN.COM (in Turanci). 20 February 2008. Archived from the original on 30 July 2017. Retrieved 26 March 2017.
  5. "PML-N relatively strong in NA-54". DAWN.COM (in Turanci). 1 May 2013. Archived from the original on 26 March 2017. Retrieved 26 March 2017.
  6. "2008 election result" (PDF). ECP. Archived from the original (PDF) on 5 January 2018. Retrieved 25 April 2018. More than one of |archiveurl= and |archive-url= specified (help); More than one of |archivedate= and |archive-date= specified (help)
  7. "PML-N favourite for Pindi by-polls". DAWN.COM. 10 August 2008. Retrieved 27 May 2018.
  8. "MNA's family a major political force in cantt | ePaper | DAWN.COM". epaper.dawn.com (in Turanci). Archived from the original on 5 March 2017. Retrieved 4 March 2017.
  9. "PML-Q proposes, PML-N disposes three Pindi colleges". DAWN.COM (in Turanci). 11 August 2014. Archived from the original on 5 March 2017. Retrieved 4 March 2017.
  10. "Unequal distribution of funds in new provincial budget criticised". DAWN.COM (in Turanci). 15 June 2016. Archived from the original on 24 August 2017. Retrieved 4 March 2017.
  11. "Rich legislators of twin cities". DAWN.COM (in Turanci). 23 April 2011. Archived from the original on 5 March 2017. Retrieved 4 March 2017.
  12. "2013 election result" (PDF). ECP. Archived from the original (PDF) on 1 February 2018. Retrieved 25 April 2018. More than one of |archiveurl= and |archive-url= specified (help); More than one of |archivedate= and |archive-date= specified (help)