Lone Gaofetoge
Lone Gaofetoge (an haife ta a ranar 16 ga watan Yuli 2001) 'yar wasan ƙwallon ƙafa ce ta Motswana wacce ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga kulob ɗin Geronah da ƙungiyar mata ta ƙasar Botswana. [1] [2] [3]
Lone Gaofetoge | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | 16 ga Yuli, 2001 (23 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Botswana | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna |
Turanci Harshen Tswana | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya |
A cikin shekarar 2015, Gaofetoge ta fara buga wasanta na farko ga 'yan mata masu ban mamaki tana da shekaru 14, ta zo ne a matsayin mai maye gurbin rabin na biyu a wasan lig da suka yi da Makufa FC kuma ta yi hat-trick don jagorantar nasarar dawowa da ci 3-2. [4] Ta shiga Girona FC a cikin shekarar 2016 kuma daga baya ta sanya hannu tare da Lusaka Dynamos na Zambia. [4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ Ahmadu, Samuel (6 August 2019). "Botswana touring Slovakia ahead of Banyana clash". Goal. Retrieved 5 September 2021.
- ↑ "COSAFA Women's Championship: Botswana name provisional squad". Kick442. 16 October 2020. Archived from the original on 24 February 2022. Retrieved 5 September 2021.
- ↑ Sibanda, Anastacia (17 June 2021). "Botswana: Gaofetoge Desires More Players Outside". Daily News Botswana. Retrieved 5 September 2021 – via AllAfrica.
- ↑ 4.0 4.1 Keagakwa, City (8 September 2021). "The rise of a football sweetheart". The Midweek Sun. Retrieved 27 November 2023 – via PressReader.