Lamine Diatta[1] (an haife shi ranar 2 ga watan Yulin shekarata alif 1975) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida. Yana aiki a matsayin mai kula da tawagar Senegal, wanda babban koci Aliou Cissé ya naɗa a cikin shekarar 2015.

Lamine Diatta
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 2 ga Yuli, 1975 (48 shekaru)
ƙasa Senegal
Faransa
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Toulouse FC (en) Fassara1998-1999250
  Stade Rennais F.C. (en) Fassara1999-200412911
  Olympique de Marseille (en) Fassara1999-199900
  Senegal national association football team (en) Fassara2000-2008714
  Olympique Lyonnais (en) Fassara2004-2006300
  AS Saint-Étienne (en) Fassara2006-2007251
  Beşiktaş J.K. (en) Fassara2007-200860
Newcastle United F.C. (en) Fassara2008-200820
Hamilton Academical F.C. (en) Fassara2009-200900
Al Ahli SC (en) Fassara2009-2011
Étoile Sportive du Sahel (en) Fassara2011-2011120
Doncaster Rovers F.C. (en) Fassara2011-201200
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
centre-back (en) Fassara
Nauyi 76 kg
Tsayi 183 cm

Aikin kulob gyara sashe

An haife shi a Dakar, Senegal,[1] Diatta ya koma Faransa lokacin yana ɗan shekara ɗaya kacal.

Kafin ya koma Olympique Lyon a 2004, Diatta ya buga wasanni 142 don Stade Rennais, ya zira ƙwallaye tara a wannan lokacin. Kafin lokacinsa a Rennes, ya kasance a Marseille, amma bai taɓa buga musu wasa ba. Kulob ɗin Diatta na farko shine Toulouse FC. Ya shafe kakar wasa ɗaya a can kuma ya buga wasanni 25 ba tare da ya zura ƙwallo a raga ba. A cikin shekararsa ta farko ( 2004-05 ) tare da Lyon ya buga wasanni 19. A cikin shekara ta biyu ( 2005-06 ) a Lyon, ya damu da rauni kuma kawai ya buga wasanni 13 kuma ba tare da ƙwallaye ba. A cikin watan Agustan 2006, ya bar Lyon a kan canja wurin kyauta don neman ƙwallon ƙafa na yau da kullum, yana zaune a AS Saint-Étienne.

A ranar 7 ga watan Maris ɗin 2008, bayan gwaji na mako guda a Newcastle United, Diatta ya amince da yarjejeniyar ɗan gajeren lokaci har zuwa ƙarshen kakar wasa bayan ya sayi kwantiraginsa a Beşiktaş JK.[2] A ƙarshe ƙungiyar ta tabbatar da yarjejeniyar a ranar 14 ga watan Maris bayan. satin rudewa.[3] Ya buga wasansa na farko a Newcastle a matsayin wanda ya maye gurbinsa a wasan Premier da Reading ranar 5 ga watan Afrilu amma an sake shi a ranar 15 ga watan Mayu.

Diatta ya koma Stoke City a kan gwaji a watan Janairun 2009.[4] A ranar 20 ga watan Maris, duk da haka, ya rattaɓa hannu kan Hamilton Academical akan yarjejeniyar ɗan gajeren lokaci har zuwa ƙarshen kakar wasa.[5][6]

Bayan wata ɗaya kacal, a ranar 25 ga watan Afrilu, ɗan wasan bayan Senegal mai shekaru 33 ya bar Hamilton ya koma ƙungiyar wasanni ta Al-Ahli da ke Qatar.[7]

Ba shi da kulob tun lokacin da aka sako shi daga kulob ɗin wasanni na Al-Ahli ya halarci gwaji a Singapore ba tare da wani kulob ya ƙwace shi ba.[8]

Daga nan ya shiga Étoile Sportive du Sahel na CLP-1 a Tunisiya.

A cikin watan Disambar 2011 ya sanya hannu kan yarjejeniyar ɗan gajeren lokaci tare da ƙungiyar Championship Doncaster Rovers, inda sauran ƴan ƙasar El Hadji Diouf da Habib Beye suma suka taka leda a kulob ɗin.[9]

Ayyukan ƙasa da ƙasa gyara sashe

Kasancewarsa kaftin ɗin Senegal,[10] ya buga wa ƙasarsa wasanni 71, inda ya zura ƙwallaye huɗu.[11] Ya kuma taka leda a duk wasannin Senegal a gasar cin kofin duniya ta FIFA 2002.[12]

Salon wasa gyara sashe

Diatta shi ne mai riƙe da madafun iko a tsakiyar tsaron Senegal, kuma yana da kauri a iska, wanda ke ba da barazana wajen kai hari.[ana buƙatar hujja]

Girmamawa gyara sashe

Lyon

  • Ligue 1 : 2004-05, 2005-06
  • Trophée des Champions : 2005

Senegal

  • Gasar cin kofin Afrika ta biyu: 2002[13]

Manazarta gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe

  • Lamine Diatta at Soccerbase