Laburare na Jami'ar Samuel Adegboyega

Laburare na Jami'ar Samuel Adegboyega, wanda kuma aka fi sani da Samson Adedoyin Library, ɗakin karatu ne na makaranta da ke tsakiyar jihar Edo, Kudu maso Kudu, Najeriya. Laburaren ita ce cibiyar ayyukan ilimi a Jami'ar Samuel Adegboyega da kuma a cikin Ogwa Community a Jihar Edo, Najeriya. [1]

Laburare na Jami'ar Samuel Adegboyega
academic library (en) Fassara
Bayanai
Bangare na Samuel Adegboyega University (en) Fassara
Farawa 7 ga Maris, 2011
Ƙasa Najeriya
Shafin yanar gizo sau.edu.ng…
Wuri
Map
 6°30′53″N 6°11′53″E / 6.51465747°N 6.19806472°E / 6.51465747; 6.19806472

Laburaren yana ƙunshe da ɗimbin tarin (collection) masu yawa a cikin wallafe-wallafe da tsarin da ba a buga ba. Baya ga hidima ga jama'ar jami'a, Laburaren kuma tana hidima ga al'ummomin Esan, saboda tana da tarin (collection) na al'adu da tarihin Esan. [2] Laburaren yana kusa da wurin cin abinci na makaranta, Cibiyar Wasanni, da John Aluko Babatope Multipurpose Hall, da ɗakin kwanan ɗalibai, duk a cikin harabar Jami'ar. Cibiyar iyaye na Laburare ita ce Jami'ar Samuel Adegboyega, cibiyar da ta kafa bangaskiya da Cocin Apostolic Nigeria, Legas, Yamma da Arewacin Arewa (LAWNA) Territory. [3] [4] Ƙarfin wurin zama ɗari shida a Library [5] yana da sassa daban-daban da ruƙunai kamar ɗakin karatu na E-library, Sashen Sabis na Masu Karatu, Sashin sabis na Fasaha, Sashin haɓaka Tarin (Collection), Serials, Sashen Shari'a, da sashin reprographic da bindery. [1] Laburaren yana ba da koyo, bayanai, koyarwa, da kayan bincike don ɗalibai, ma'aikatan ilimi da marasa koyarwa na Jami'ar; da kuma ga membobin al'ummomin Esan da ke kewaye. Wurin bene mai amfani na ginin ɗakin karatu yana da murabba'in mita 1,057. [5]

An kafa ɗakin karatu ne a ranar 7 ga watan Maris, 2011, lokacin da hukumar kula da jami'o'i ta ƙasa (NUC) ta ba wa cibiyar iyaye ta, Samuel Adegboyega lasisin aiki, a matsayin na 45 mai zaman kansa kuma na 117 gaba ɗaya a tsarin jami'ar Najeriya. [3] Sakamakon haka, an kafa ɗakin karatun tare da gyara tun farko don biyan buƙatun ɗalibai da ma'aikatan jami'a. [6] An ƙara faɗaɗa ayyukan da ɗakin karatu ke bayarwa don biyan al'ummar Esan tare da kafa Cibiyar Bincike da Ci gaban Esanland (CERDEL) a cikin Jami'ar. [7] [8]

Laburaren ya fara ne a wani wuri na wucin gadi a Ginin Majalisar Dattijai na jami'ar tare da filin bene mai faɗin murabba'in mita 295.07 kuma yana da damar zama ga masu amfani da 150. A ranar 15 ga watan Nuwamba, 2019, Fasto (DR.) Samson E. Igwe (JP), shugaban Cocin Apostolic na Najeriya ne ya ba da aikin ginin dindindin na ɗakin karatun. [9]

Tari (collections)

gyara sashe

Laburaren yana da tarin littattafai na monographs, mujallu, littattafan tunani, Ayyuka, da laccoci na farko da kuma tarin jaridu. Har ila yau ɗakin karatu yana da albarkatun lantarki daban-daban da ma'ajin bayanai. Laburaren yana samun kundin litattafai da ke rufe duk shirye-shiryen da ake bayarwa a Jami'ar lokaci-lokaci. [10] Bayan haka, ɗakin karatu yana kula da tarin littattafan Kirista don taimakawa ci gaban ruhaniya da wadatar masu amfani. A halin yanzu, ɗakin karatun yana da damar samun sama da 30 mabambantan bayanai na lantarki.

Gudanarwa da ma'aikata

gyara sashe

Shugaban ɗakin karatu shine 'University Librarian' (UL). UL ita ce ke da alhakin gudanar da ɗakin karatun na yau da kullun kuma wasu ƴan laburare waɗanda ke kula da sassa da ruƙunai daban-daban a cikin Laburaren suna taimakon su. Laburaren yana da ƙwararru, ƙwararrun ma'aikata, da ma'aikatan ƙwararru. Ma'aikatan ƙwararrun suna da aƙalla digiri na Masters a Librarianship kuma ƙwararrun ma'aikatan suna da Diploma a cikin Laburare. Waɗanda ba ƙwararrun ƙwararru ba a cikin Laburaren ba su da horo na ƙa'idar laburaren ko cancanta a cikin ɗakin karatun.

Kayan aiki

gyara sashe

Laburaren yana aiki da tsarin sarrafa kansa ta amfani da software na Gudanar da Laburare na KOHA. Yawancin ayyukan Laburaren na yau da kullun kamar rajistar masu amfani da Laburare, caji da fitar da kayan ɗakin karatu ana yin su ta amfani da tsarin sarrafa ɗakin karatun. Ana gudanar da cikakkun bayanai game da tarin Laburaren a cikin ƙira mai ƙima wanda ake iya samun damar ta tashoshi na kwamfuta a cikin ɗakunan karatu na kwaleji da kuma cikin babban ɗakin karatun. [5]

Manyan ayyuka da aka bayar

gyara sashe

Ayyukan da aka bayar a cikin ɗakin karatu ciki har da amma ba a iyakance su ba ga sabis na bincike, sabis na tallafin bincike, sabis ɗin ɗakin karatu na sa'o'i goma sha biyu, sabis na bugawa, caji da sauke kayan ɗakin karatu, horo na mai amfani / horo na karatu, Ayyukan bincike, sabis, sabis na ci gaban tattarawa, sabis na fasaha, jerin, da sabis na tattarawa na musamman, sabis na intanet, sabis na E-library, dawo da bayanai, da sabis ɗin bincike na yanzu da sauransu.

Duba kuma

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 Samuel Adegboyega University, About the University Library. "SAU | Library". Samuel Adegboyega University. Retrieved 2020-06-06.
  2. editor, THISDAYLIVE NEWS (2020-04-22). "'Investment in Research across Disciplines is Imperative if Nigeria Must Grow'". THISDAYLIVE (in Turanci). Retrieved 2020-06-06.CS1 maint: extra text: authors list (link)
  3. 3.0 3.1 Samuel Adegboyega University, History. "SAU | University History". www.sau.edu.ng. Archived from the original on 2020-06-06. Retrieved 2020-06-06.
  4. Vanguard Nigeria (2011-08-26). "Oshiomhole lauds Adegboyega varsity". Vanguard News (in Turanci). Retrieved 2020-06-06.
  5. 5.0 5.1 5.2 Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named :0
  6. Campus Africa News. "Samuel Adegboyega University Nigeria". campus.africa (in Turanci). Retrieved 2020-06-06.
  7. THISDAYLIVE, News (2017-12-19). "Access to TETFund will Guarantee Research, Capacity Building for Private Varsitiesâ". THISDAYLIVE (in Turanci). Retrieved 2020-06-06.
  8. The Guardian News, Samuel Adegboyega University. "Centre canvasses cultural renaissance". guardian.ng. Archived from the original on 2024-05-08. Retrieved 2020-06-06.
  9. Believers Portal, Biography (2019-06-20). "Biography Of Apostle S. E. Igwe of The Apostolic Church Nigeria". Believers Portal (in Turanci). Retrieved 2020-06-06.
  10. Samuel Adegboyega University, Library. "About Samuel Adegboyega University Library". Samuel Adegboyega University. Retrieved 2020-06-06.