Kulab ɗin wasan ƙwallon ƙafan Abia Warriors
kungiyan wasanin klo na najeriyaq9
Kulab ɗin wasan ƙwallon ƙafan Abia Warriors ƙwallon ƙafa ce ta Najeriya da ke birnin Umuahia, jihar Abia.
Kulab ɗin wasan ƙwallon ƙafan Abia Warriors | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | ƙungiyar ƙwallon ƙafa |
Ƙasa | Najeriya |
Mulki | |
Hedkwata | Umuahia |
Mamallaki | Jihar Abiya |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2003 |
Tsakanin shekarar 2005 zuwa 2010, sun buga wasa da sunan "Orji Uzor Kalu FC" domin karrama gwamnan Abia Orji Uzor Kalu wanda ya taimakawa ƙungiyar da tallafin jiha bayan ɗaukaka ƙara zuwa matakin ƙwararru. Sun koma ga tsohon suna a lokacin rani na 2010. [1]
Sun samu nasarar zuwa gasar Firimiyar Najeriya a karon farko a watan Agustan 2013 bayan da suka lashe gasar a ranar ƙarshe.
Tawagar ta yanzu
gyara sasheNote: Flags indicate national team as defined under FIFA eligibility rules. Players may hold more than one non-FIFA nationality.
|
|
|
|
[2]Fitattun ƴan wasa
gyara sashe- Raimi Kola (2015–2017)
Manazarta
gyara sasheHanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- ↑ OUK reverts to Abia Warriors
- ↑ http://www.ngrguardiannews.com/home/131666-abia-warriors-fc-taraba-crown-join-giwa-in-glo-premier-league Archived September 22, 2013, at the Wayback Machine