Klaus Hagerup (5 Maris 1946 - 20 Disamba 2018) marubuci ne ɗan ƙasar Norway, mai fassarawa, marubucin allo, ɗan wasan kwaikwayo da kuma darakta. Ya fara aiki tare da yin waƙa " Slik tenker jeg på dere " ("Wannan shine yadda nake tunani game da ku") a cikin 1969. A tsakanin 1968-69 ya yi aiki a gidan wasan kwaikwayo na Bergen Den Nationale Scene .

Klaus Hagerup
Rayuwa
Haihuwa Haugerud (en) Fassara, 5 ga Maris, 1946
ƙasa Norway
Mutuwa Oslo, 20 Disamba 2018
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Sankara)
Ƴan uwa
Mahaifi Anders Hagerup
Mahaifiya Inger Hagerup
Abokiyar zama Bibbi Børresen (en) Fassara  (28 Satumba 1973 -  20 Disamba 2018)
Yara
Ahali Helge Hagerup (en) Fassara
Karatu
Makaranta Norwegian National Academy of Theatre (en) Fassara
Harsuna Norwegian (en) Fassara
Sana'a
Sana'a marubuci, darakta, jarumi, marubin wasannin kwaykwayo, mai aikin fassara, stage actor (en) Fassara, ɗan wasan kwaikwayo da maiwaƙe
Kyaututtuka
IMDb nm0353554
Klaus Hagerup (2010)

Ɗan wasa, an san shi da rawar Tom a cikin Kyautar Karatu - wanda aka zaɓa fim ɗin The Chieftain (1984).

A cikin 1988 ya rubuta tarihin rayuwa " Alt er så nær meg " ("Komai yana kusa da ni") game da sanannen mahaifiyarsa, Inger Hagerup . Ya ci kyaututtuka da dama na littattafansa, ciki har da Brage Prize a 1994.

Klaus Hagerup

A cikin 2017, Hagerup ya kamu da cutar kansa . [1] Hagerup ya mutu a ranar 20 ga Disamba 2018 a Oslo daga cutar yana da shekara 72. [2]

Manazarta

gyara sashe

Sauran yanar gizo

gyara sashe
  • Klaus Hagerup on IMDb