Khalid bin Salman Al Saud
Khalid bin Salman Al Saud an haife shi a shekara ta alif 1988) jami'in diflomasiyyar Saudiyya ne, kuma ɗan siyasa wanda ke aiki a matsayin ministan tsaro na Saudiyya. An nada shi ministan tsaro a ranar 27 ga watan Satumba a shekara ta alif dubu biyu da a shirin da biyu 2022.[1] Shi ne ɗa na goma kuma ɗan na tara na Sarki Salman kuma ƙaramin ɗan'uwan Yarima Mohammed bin Salman.
Khalid bin Salman Al Saud | |||||
---|---|---|---|---|---|
27 Satumba 2022 - ← Mohammad bin Salman
23 ga Afirilu, 2017 - 21 ga Yuli, 2017 ← Abdullah bin Faisal bin Turki (en) - Reema Bint Bandar Al Saud (en) → | |||||
Rayuwa | |||||
Haihuwa | Riyadh, 1988 (35/36 shekaru) | ||||
ƙasa | Saudi Arebiya | ||||
Harshen uwa | Larabci | ||||
Ƴan uwa | |||||
Mahaifi | Salman bin Abdulaziz Al Saud | ||||
Mahaifiya | Fahdah bint Falah bin Sultan | ||||
Ahali | Mohammad bin Salman | ||||
Ƴan uwa |
view
| ||||
Yare | House of Saud (en) | ||||
Karatu | |||||
Makaranta |
Walsh School of Foreign Service (en) King Faisal Air Academy (en) Digiri | ||||
Sana'a | |||||
Sana'a | ɗan siyasa | ||||
Mahalarcin
| |||||
IMDb | nm11937723 |
An haifi Khalid bin Salman a shekara ta alif 1988. [2] Shi ne ɗan Sarki Salman da matarsa ta (3)uku, Fahda bint Falah Al Hithlain . [3]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Saudi Arabia's Crown Prince to become Kingdom's Prime Minister: Royal decree". Al Arabiya English. 2022-09-27. Retrieved 2022-09-27.
- ↑ "AllGov - Officials". www.allgov.com. Retrieved 2021-11-29.
- ↑ Alexander Bligh (2018). "Changes in the Domestic-Foreign Policies Relationship in the Saudi Context in the Wake of the Change of the Guard". The Journal of the Middle East and Africa. 9 (1): 110. doi:10.1080/21520844.2018.1450015. S2CID 170051189.