Kennedy Boboye
Kennedy Boboye (an haife shi a ranar 1 ga watan Janairun 1974) manajan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya kuma tsohon ɗan wasa.
Kennedy Boboye | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Shekarun haihuwa | 1 ga Janairu, 1974 |
Wurin haihuwa | Najeriya |
Sana'a | association football manager (en) da ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Sana'ar wasa
gyara sasheBoboye ya fara aikinsa ne da ƙungiyar Sharks ta Najeriya.[1] A cikin shekarar 1998, ya sanya hannu ga SV Straelen a matakin na huɗu na Jamus.[2] A cikin shekarar 1999, ya rattaɓa hannu a kulob na uku na Jamus KFC Uerdingen.[2] A shekara ta 2003, ya rattaɓa hannu a Manning Rangers a Afirka ta Kudu.[3]
Aikin gudanarwa
gyara sasheA cikin shekarar 2016, an naɗa Boboye kocin ƙungiyar Plateau United ta Najeriya, inda ya taimaka musu wajen lashe kofin gasarsu ɗaya tilo.[4] A cikin shekarar 2019, an naɗa shi kocin Akwa United a Najeriya, inda ya taimaka musu wajen lashe kofin gasar da suka yi.[5]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "My Only Football Regret - Boboye". sportsglobaltv.com. Archived from the original on 2022-01-15. Retrieved 2023-04-17.
- ↑ 2.0 2.1 Samfuri:WorldFootball.net
- ↑ "Rangers need right plan for 'wounded' Pirates". iol.co.za.
- ↑ "Exclusive interview with Kennedy Boboye, Plateau United's Technical Adviser". makingofchamps.com.
- ↑ "Why Akwa United won Nigeria premier league — Coach". punchng.com.
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Kennedy Boboye at WorldFootball.net