Karin Evans (1907–2004) 'yar Afirka ta Kudu ce kuma yar wasan fim. An haifi Evans a Johannesburg ga iyaye ɗaya ɗan Biritaniya da ɗaya Bajamushiya. A shekara ta 1923 ta koma Berlin don nazarin wasan kwaikwayo, kuma ta fara yin wasan kwaikwayo na Max Reinhardt. Ta yi fim ɗinta na farko a cikin fim ɗin Silent Crime na 1927 The Trial of Donald Westhof (1927) sannan ta fito ta ɗan lokaci a cikin cakuda jagoranci da tallafi. A cikin shekarar 1964 ta fito a cikin wasan ban dariya Fanny Hill [1] wanda ya zama bayyanar allo ta ƙarshe. Ta yi aure da mai zane Wolf Hoffmann.[2]

Karin Evans
Rayuwa
Haihuwa Johannesburg, 25 Satumba 1907
ƙasa Birtaniya
Jamus
Mutuwa Berlin, 8 ga Yuli, 2004
Karatu
Harsuna Jamusanci
Sana'a
Sana'a stage actor (en) Fassara da ɗan wasan kwaikwayo
IMDb nm0262932

Fina-finai

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe
  1. Frasier p.205
  2. Frasier, David K. Russ Meyer-The Life and Films: A Biography and a Comprehensive, Illustrated and Annotated Filmography and Bibliography. McFarland, 1997.