Karim Coulibaly
Abdou Karim Coulibaly (an haife shi ranar 3 ga watan Yunin shekara ta alif ɗari tara da casa'in da uku 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan asalin ƙasar Senegal wanda ke taka leda a SAS Épinal a matsayin ɗan wasan hagu.
Karim Coulibaly | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Bakel (en) , 3 ga Yuni, 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Senegal | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 80 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 184 cm |
Sana'a
gyara sasheAn haife shi a Bakel, Senegal, Coulibaly ya rattaɓa hannu a cibiyar horar da AS Nancy yana da shekaru 14, yayin horo a US Villejuif. Ya sanya hannu kan kwantiragin ƙwararrun sa na farko, na tsawon shekaru uku, a cikin shekarar 2013.[1] Tawagar sa ta farko ta zo ne a matsayin wanda zai maye gurbinsa a wasan da suka doke Saint-Étienne da ci 0–3 a gasar Ligue 1 a ranar 23 ga watan Fabrairun 2013.[2] Ya zira ƙwallonsa na farko a babban burinsa a ranar 26 ga watan Oktoban 2013 a wasan Ligue 2 da Caen.[3]
A cikin watan Yunin 2017, Coulibaly ya bar Nancy don taka leda a Willem II a cikin Dutch Eredivisie.[4]
Coulibaly ya koma Faransa a cikin watan Janairun 2020, inda ya sanya hannu tare da Sporting Club Toulon, amma kawai ya gudanar da bayyanar sau ɗaya saboda ƙarshen kakar wasa. An sake shi daga baya kuma, a cikin watan Agustan 2020 ya rattaɓa hannu kan ƙungiyar Championnat National ta US Orléans.[5] A cikin watan Nuwambar 2021, ya shiga SAS Épinal.[6]
Coulibaly kuma ya buga wa Faransa ƙwallon ƙafa ta matasa.[7]
Rayuwa ta sirri
gyara sasheƳan uwansa Mohamed, Ibrahim da Aly suma ƴan wasan ƙwallon ƙafa ne.[8]
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.estrepublicain.fr/sport/2013/05/08/cool-comme-couli
- ↑ https://int.soccerway.com/matches/2013/02/23/france/ligue-1/association-sportive-nancy-lorraine/association-sportive-de-saint-etienne-loire/1286267/
- ↑ https://int.soccerway.com/matches/2013/10/26/france/ligue-2/stade-malherbe-caen-calvados-basse-norma/association-sportive-nancy-lorraine/1479788/
- ↑ https://maligue2.fr/2017/06/23/officiel-karim-coulibaly-quitte-nancy-pays-bas/
- ↑ https://www.actufoot.com/
- ↑ https://www.vosgesmatin.fr/sport/2021/11/15/epinal-enrole-l-attaquant-karim-coulibaly
- ↑ https://www.fff.fr/
- ↑ https://www.estrepublicain.fr/sport/2013/05/08/cool-comme-couli
Hanyoyin haɗi na waje
gyara sashe- Karim Coulibaly at WorldFootball.net
- Karim Coulibaly at Soccerway