Jonathan Ayola Ursin Rasheed (an haife shi a ranar 21 ga watan Nuwambar shekarar 1991) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin Mai tsaron gida na ƙungiyar Värnamo ta ƙasar Sweden . [1] An haife shi a ƙasar Sweden, ɗan ƙasar Norway ne da ƙasar Najeriya.[2]

Jonathan Rasheed
Rayuwa
Haihuwa Gothenburg (en) Fassara, 21 Nuwamba, 1991 (32 shekaru)
ƙasa Norway
Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Qviding FIF (en) Fassara-
BK Häcken (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga

Ayyukan kulob ɗin

gyara sashe

Rasheed ya fara aikin matasa a Kortedala IF, ya buga wasan ƙwallon ƙafa na GAIS kuma ya fara babban aikinsa a Qviding FIF . Bayan shekaru biyu tare da iyakantaccen wasa a matakin na uku IF Sylvia ya koma Stabæk Fotball na Norway a matsayin mai tsaron gida na biyu. Ba tare da nunawa sau ɗaya ga ƙungiyar farko ba, a cikin shekarar 2014 Alta IF ta sanya hannu a kansa, amma bai yi wasa fiye da sau ɗaya a can ba.

A cikin shekara ta 2015 da Shekarar 2016 ya kasance mai tsaron gida na farko, na farko ga ƙungiyar Follo FK ta Norway sannan kuma ga ƙungiyar IFK Värnamo ta ƙasar Sweden ta biyu. An kawo shi zuwa BK Häcken kuma a ƙarshe ya fara bugawa a cikin cikakken ƙwararru a cikin 2018. [3][4] Ya rasa duk shekarar 2019 saboda rauni da ya yi.

Rasheed ya bar Häcken zuwa Värnamo, yanzu kulob ɗin Allsvenskan, a shekarar 2022. Rasheed ya wuce Pilip Vaitsiakhovich a matsayin mai tsaron gida na farko a shekarar 2023.

Rayuwa ta mutum

gyara sashe

An haifi Rasheed ne a Ƙasar Sweden, ɗa ga mahaifin ƙasar Najeriya da mahaifiyar ƙasar Norway.

BK Häcken

  • Allsvenskan: 2022

Manazarta

gyara sashe
  1. Jonathan Rasheed at Soccerway
  2. "Jonathan Rasheed on his nationalities". EaglesTracker: The Home of Nigerian Football. 1 November 2023. Archived from the original on 3 November 2023. Retrieved 3 November 2023.
  3. Jonathan Rasheed at Soccerway
  4. Fotbolltransfers.com