Jhon Adolfo Arias Andrade (an haife shi ranar 21 ga watan Satumba, 1997) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Colombia wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan ƙwanƙwasawa na Campeonato Brasileiro Série A kulob din Fluminense da ƙungiyar ƙwallon ƙasa ta Colombia .[1][2]

Jhon Arias (ɗan kwallo)
Rayuwa
Haihuwa Quibdó (en) Fassara, 21 Satumba 1997 (26 shekaru)
ƙasa Kolombiya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Boyacá Patriotas (en) Fassaraga Afirilu, 2017-ga Maris, 2020364
Llaneros (en) Fassaraga Janairu, 2018-Disamba 201810
  América de Cali (en) Fassaraga Maris, 2020-Disamba 2020211
  Independiente Santa Fe (en) Fassaraga Janairu, 2021-ga Augusta, 2021223
  Fluminense F.C. (en) Fassaraga Augusta, 2021-12123
  Colombia national football team (en) Fassaraga Yuni, 2022-173
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 168 cm

Ayyukan kulob din

gyara sashe

haife shi a Quibdó, Arias ya wakilci bangarorin Mexico Dorados na Sinaloa da Tijuana a matsayin matashi. Ya koma kasarsa a shekarar 2017 kuma ya sanya hannu a kan Patriotas Boyacá, kafin ya koma kan aro zuwa Llaneros don kakar 2018.[3]

dawowa zuwa Patriotas, an yi amfani da Arias a kai a kai a lokacin yakin neman zabe na 2019 kafin sanya hannu kan kwangila tare da América de Cali a ranar 10 ga Disamba na wannan shekarar. A ranar 7 ga watan Janairun 2021, ya shiga Independiente Santa Fe .[4]

ranar 18 ga watan Agustan 2021, Arias ya koma kasashen waje a karo na farko a cikin aikinsa, bayan ya amince da kwangilar shekaru hudu tare da Campeonato Brasileiro Série A Fluminense.[5]

Rubuce-rubuce

gyara sashe

Manazarta

gyara sashe