Jandira Sassingui Neto
Jandira Sassingui Neto (an haife ta a ranar 28 ga watan Afrilu 1983) mawaƙiya ce kuma marubuciyar waƙar Angola. An haife ta a lardin Huambo da ke tsakiyar ƙasar Angola kuma an fi saninta da sunanta mai suna Pearl.[1][2]
Jandira Sassingui Neto | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Huambo, 20 century |
ƙasa | Angola |
Karatu | |
Harsuna | Portuguese language |
Sana'a | |
Sana'a | mawaƙi |
Kayan kida | murya |
perola.info |
Rayuwar farko
gyara sasheAn haife ta a lardin Huambo a shekarar 1983, Pearl 'yar uwa ce wacce likita ce. Mahaifinta lauya ne kuma mawaki. Mahaifinta, Manuel Sassingui (wanda ya rasu a yanzu) yana cikin ƙungiyar mawaƙa ta Stars of the South. Sa’ad da yake ɗan shekara tara, tare da mahaifiyarsa da ’yan’uwansa uku, danginsu sun ƙaura daga Huambo zuwa Luanda saboda Yaƙin Basasa na Angola. Bayan 'yan shekaru, sun tafi Windhoek, babban birnin Namibiya. Ta yi karatun shari'a a Jami'ar Pretoria, Afirka ta Kudu.
Sana'a
gyara sasheTa sami babbar dama ta farko a duniyar kiɗa a Pretoria, wanda aka yi ishara zuwa gare ta ta hanyar nuna basirar Coca-Cola Pop Stars. Ta shiga gasar amma daga karshe za a kore ta saboda rashin zama 'yar Afirka ta Kudu. Tun daga nan ta zama shahararriyar mawakiya kuma ta yi waka a Angola da Portugal.
Rayuwa ta sirri
gyara sasheTana da 'ya, Valentine, tare da Sérgio Neto, babban darektan Semba Comunicação.[3][4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Biografia: Jandira Sassingui". Pérola. 2013-11-07. Archived from the original on 2013-11-07. Retrieved 2017-11-07.CS1 maint: BOT: original-url status unknown (link)
- ↑ "Pérola: Um novo album". O país em revista. 2013-12-28. Archived from the original on 2013-12-28. Retrieved 2017-11-07.CS1 maint: BOT: original-url status unknown (link)
- ↑ "A feminista que tem Angola a seus pés". Notícias Magazine (in Harshen Potugis). 2015-08-10. Retrieved 2017-11-07.
- ↑ "Pérola : "Toda mulher angolana é batalhadora por isso somos Divas"". SAPO Lifestyle (in Harshen Potugis). Retrieved 2017-11-07.