Indiana University Press, wacce aka fi sani da IU Press, mawallafa ce na litattafan ilimi da aka kafa a 1950 a Jami'ar Indiana wanda sun ƙware a ilimin ɗan adam da ilimin zamantakewa. Hedkwatarta tana cikin Bloomington, Indiana. IU Press na buga sabbin littattafai 140 a kowace shekara, ban da mujallu na ilimi 39, kuma tana kiyaye kasida na yanzu wanda ya ƙunshi shafuka kimanin 2,000.[1]

Indiana University Press

Bayanai
Gajeren suna IU Press
Iri university press (en) Fassara da open-access publisher (en) Fassara
Ƙasa Tarayyar Amurka
Aiki
Mamba na Association of American University Presses (en) Fassara
Mulki
Hedkwata Bloomington (en) Fassara
Tarihi
Ƙirƙira 1950

iupress.org


indiana
iup
iup
Iup
iup
iup
iup

Kamfanin na Indiana University Press kan buga littattafai a wurare kamar haka: Afirka, Labarin mutanen Afurka da ke Amurka, Asiya, al'adu, Yahudanci, Holocaust, Nazarin Gabas ta Tsakiya, Rashanci da Gabashin Turai, da kuma nazarin mata da jinsi ; ilimin halin ɗan adam, nazarin fina-finai, almara, tarihi, nazarin halittu, kiɗa, ilimin burbushin halittu, agaji, falsafa, da addini . IU Press tana aiwatar da ɗimbin wallafe-wallafen yanki a ƙarƙashin tambarin Littattafan Quarry.

IU Press ta fara aiki ne a 1950 a matsayin wani ɓangare na ci gaban Jami'ar Indiana bayan yaƙin duniya a ƙarƙashin Shugabancin Herman B Wells . Bernard Perry, ɗan farfesa falsafar Harvard Ralph Barton Perry, ya zama darekta na farko. Littafin IU Press na farko shine fassarar Edouard de Montulé's Travels in America, 1816-1817, wanda aka buga a watan Maris na 1951. An buga littattafai guda shida a shekara ta farko.[2]

A cikin shekarar 1952, IU Press ta sami cikakken matsayi tare da Knungiyar Jaridun Jami'ar Amurka. A cikin shekaru goma na farko na aiki, IU Press ya buga littattafai fiye da 200 kuma ya haɓaka tallace-tallace daga sifili a 1950 zuwa $ 167,000 a 1959-1960. A cikin wannan shekaru goma, a cikin 1955, ta buga fassarar Rolfe Humphries na Metamorphoses na Ovid, IU Press's duk lokacin da ya sayar da kofi fiye da 500,000 zuwa yau.[2]

Bernard Perry ya yi ritaya a matsayin darekta a 1976 kuma John Gallman ya maye gurbinsa wanda ya mai da hankali kan karfafa Jami'ar Indiana. A shekara ta 1980 IU Press ta tallace-tallace na shekara-shekara ya kusan dala miliyan 2 kuma ya zuwa 1990 ya kai dala miliyan 4.1. Sashen Jarida ya ƙaddamar a cikin 1987 tare da mujallu guda uku kuma yanzu yana ɗaukar 39 a cikin kundinta na 2020. A ƙarshen lokacin John Gallman a matsayin darekta a 2000, IU Press ya buga littattafai 150 a shekara kuma ya kai tallace-tallace na kusan dala miliyan 7.[3]

A cikin shekarar 2004 IU Press ta ƙaddamar da Littattafan Quarry, alamar da aka sadaukar don batutuwan yanki.

Girmamawa da kyaututtuka

gyara sashe

A cikin shekarar 1965, IU Press ta sami lambar yabo ta Centennial, kyauta mafi girma na Hukumar Ƙarni na Yakin Basasa na Amurka, saboda rawar da ta taka wajen adana tarihin Yaƙin Basasa. IU Press ta 1967 fassarar juzu'i na 1 na Kierkegaard's Journals and Papers ya sami lambar yabo ta Littafin ƙasa . An biye da lambar yabo ta Littafin Ƙasa ta biyu a cikin 1970 don fassarar Bertolt Brecht's Saint Joan na Stockyards.[2] A cikin 2009 Jami'ar Jarida ta Jami'ar Indiana The United States Holocaust Memorial Museum Encyclopedia of Camps and Ghettos, 1933-1945, An zaɓi Volume I a matsayin wanda ya lashe lambar yabo ta 2009 na Yahudanci na Ƙasa a cikin Holocaust.[4]

A wani jeri na masu wallafe-wallafen masana a cikin kimiyyar siyasa, IUP ta kasance na 28th a zaɓin masu amsawa ga masu wallafa littattafan da suka karanta ko kuma dogara ga mafi kyawun bincike a kimiyyar siyasa.[5]

Manazarta

gyara sashe
  1. "IU professor edits new book on zombies". Indiana University. September 10, 2014.
  2. 2.0 2.1 2.2 "IU Press turns 60". IU News Room. Indiana University. Retrieved 20 February 2018.
  3. "IU Press turns 60". IU News Room. Indiana University. Retrieved 20 February 2018.
  4. "IU Press encyclopedia wins a 2009 National Jewish Book Award: IU News Room: Indiana University". newsinfo.iu.edu. Retrieved 19 March 2018.
  5. Garand and Giles, James C. and Michael W. (April 2011). "Ranking Scholarly Publishers in Political Science: An Alternative Approach" (PDF). PS: Political Science and Politics. 44 (2): 6. Retrieved 22 February 2018.

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe