Hassan Ali Khayre
Hassan Ali Khaire ( Somali , Larabci: حسن علي خيري ; an haife shi 15 ga watan Afrilu, shekarar 1968), wanda aka fi sani da Hassan Khaire [1] ɗan Somaliya ne - ɗan gwagwarmaya, manaja kuma ɗan siyasa ɗan ƙasar Somaliya da Norway. Ya kasance Firayim Ministan Somalia daga 23 ga Fabrairu 2017 zuwa 25 Yuli 2020.
Hassan Ali Khayre | |||
---|---|---|---|
1 ga Maris, 2017 - 25 ga Yuli, 2020 ← Omar Abdirashid Ali Sharmarke (en) - Mahdi Mohammed Gulaid (en) → | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Galguduud (en) , 15 ga Afirilu, 1968 (56 shekaru) | ||
ƙasa |
Somaliya Norway | ||
Karatu | |||
Makaranta |
University of Edinburgh (en) University of Oslo (en) Heriot-Watt University (en) | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Mahalarcin
| |||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | independent politician (en) |
Khaire tsohon shugaban kamfanin mai ne. Ya kasance daraktan yanki na ƙungiyar ba da agaji ta Majalisar Norwegianan Gudun Hijira kuma ya yi aiki a matsayin darektan kamfanin mai na Biritaniya mai suna Soma Oil and Gas .