Hari a Tafkin Chadi

Harin ƴan ƙungiyar Boko Haram a kusa da fafkin chadi dake ƙasar Chadi

Harin Tafkin Chadi wani hari ne na ta'addanci a gefen Nijar na Tafkin Chadi da mambobi 30 na ƙungiyar Boko Haram, ƙungiyar Islama a arewa maso gabashin Najeriya suka kai.[1][2]

Infotaula d'esdevenimentHari a Tafkin Chadi
Iri aukuwa
Kwanan watan 14 ga Faburairu, 2014
Wuri Cadi
Adadin waɗanda suka rasu 10

Abin da ya faru gyara sashe

An bayar da rahoton cewar lamarin ya faru ne a ranar 25 ga Fabrairu, 2014 kuma mambobin masu tayar da ƙayar baya ne suka kaddamar da shi a Arewa maso gabashin Najeriya.[3] An yi amfani da makamai masu mahimmanci a harin, inda aka bar fararen hula da sojoji 7 da suka mutu.[4] Tun lokacin da Amurka ta sanya ƙungiyoyin a matsayin ƙungiyar "ta'addanci" a cikin shekara ta 2009, sun kai hare-hare da yawa a kan iyaka amma harin 25 ga Fabrairu, 2014 na Tafkin Chadi shine hari na farko a Jamhuriyar Chadi.[5]

Dubi kuma gyara sashe

Bayani gyara sashe

  1. "Boko Haram kills 7 Niger soldiers in Lake Chad attack - US News". U.S. News & World Report. Retrieved 6 March 2015.
  2. "Boko Haram attacks island on Niger side of Lake Chad". reuters.com. 21 February 2015. Retrieved 6 March 2015.
  3. "Boko Haram kills 7 Niger soldiers in Lake Chad attack". Washington Post. Archived from the original on 9 March 2015. Retrieved 6 March 2015.
  4. "Nigerian Military Retakes Key Town from Boko Haram". VOA. Retrieved 6 March 2015.
  5. "Boko Haram launches first deadly attack in Chad". aljazeera.com. Retrieved 6 March 2015.