Hamza Abdi Idleh [1] (an haife shi ranar 16 ga watan Disamba, 1991), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Djibouti wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya ga FC Dikhil/SGDT da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Djibouti .

Hamza Abdi Idleh
Rayuwa
Haihuwa Jibuti, 16 Disamba 1991 (32 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  AS Ali Sabieh Djibouti Télécom (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Ayyukan kasa da kasa

gyara sashe

Hamza ya fara karawa ne a ranar 22 ga watan Maris ɗin 2017, a wasan neman tikitin shiga gasar cin kofin Afrika ta shekarar 2019, ya kuma ci kwallonsa ta farko a kan Sudan ta Kudu da ci 2-0. A ranar 4 ga watan Satumbar 2019, ya bayyana a gasar neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA ta 2022 kuma ya zura kwallo ta biyu a kan Eswatini a ci 2-1.

Kididdigar sana'a

gyara sashe

Ƙasashen Duniya

gyara sashe
Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen Djibouti. [2]
A'a. Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 22 Maris 2017 El Hadj Hassan Gouled Aptidon Stadium, Djibouti City, Djibouti </img> Sudan ta Kudu 1-0 2–0 2019 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika
2. 4 ga Satumba, 2019 El Hadj Hassan Gouled Stadium Aptidon, Djibouti City, Djibouti </img> Eswatini 2-1 2–1 2022 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA

Manazarta

gyara sashe
  1. "Hamza Abdi Idleh Biography".
  2. "Hamza Abdi Idleh". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 5 September 2019.