Hagir S. Elsheikh
Hagir S. Elsheikh 'yar ƙasar Sudan 'yar rajin kare hakkin ɗan Adam ce, 'yar kasuwa, marubuciya, ma'aikaciyar jinya. Ita ce ta kafa ƙungiyar sa-kai ta Tomorrow Smile Inc. kuma ita ce mai mallakar HSE Staffing Agency LLC.
Hagir S. Elsheikh | |
---|---|
Rayuwa | |
Sana'a | |
Sana'a | Mai kare ƴancin ɗan'adam |
Rayuwar farko
gyara sasheAn haifi Hagir Elsheikh a shekara ta 1977 a wani ƙaramin ƙauyen Tandalti na ƙasar Sudan, [1] inda mahaifinta ya kasance mataimakin likita. Aikin mahaifinta yana nufin dangin sau da yawa suna yin balaguro suna raba kayansu ga wasu, kuma daga ƙarshe sun ƙaura zuwa babban birnin Sudan Khartoum. [ana buƙatar hujja]<[ <span title="This claim needs references to reliable sources. (May 2024)">abubuwan da ake bukata</span> ]
Ta girma a ƙarƙashin Shari'ar Musulunci tana nufin cewa an tauye hakkin Elsheikh tun tana ƙarama kuma a lokacin da ta kusa balaga ta zama ɗaya daga cikin 'yan mata masu fafutuka da suka yi magana a bainar jama'a ga jam'iyyar Democrat. Saboda ra'ayoyinta, ana yawan tsare Elsheikh da duka. [2] Jami’an tsaro sun taɓa rataye ta a jikin bishiya suka yi mata duka na tsawon sa’o’i 10, sannan suka bar gawarta da jini a kofar gidanta. Shekaru da yawa bayan haka, sojojin gwamnati sun ci gaba da tsare ta tare da azabtar da ita tare da fasa mata kai da karfe.[ana buƙatar hujja]<[ <span title="This claim needs references to reliable sources. (May 2024)">abubuwan da ake bukata</span> ]
Bayan tashe-tashen hankula na siyasa da azabtarwa, da kuma gano ta a hannun gwamnatin sojan Omar Hassan al-Bashir, Elsheikh ta tsere daga Sudan. [3] Tayi sabon aure da haɗe da samun juna biyu ta isa ƙasar Masar inda ta nemi izinin zama 'yar gudun hijira.[ana buƙatar hujja]<[ <span title="This claim needs references to reliable sources. (May 2024)">abubuwan da ake bukata</span> ]
Sana'a
gyara sasheBayan ta samu satifiket din CNA, Hagir ta ci gaba da karatu har ta ci gaba da zama ma’aikaciyar jinya.[ana buƙatar hujja]<[ <span title="This claim needs references to reliable sources. (May 2024)">abubuwan da ake bukata</span> ]
A cikin shekara ta 2013, ta kafa HSE Staffing Agency, LLC, hukumar kula da ma'aikatan kiwon lafiya da ke hidima ga duk Pennsylvania. HSE tana ba da ma'aikatan jinya, haɗin gwiwar kiwon lafiya, da aiwatar da ayyukan gaba tare da yawancin manyan asibitocin Commonwealth da wuraren kiwon lafiya. [4]
Elsheikh ta kuma kafa wata kungiya mai zaman kanta ta Tomorrow's Smile, Inc. wacce ke da nufin yaki da tashin hankalin cikin gida. [5]
Hagir kuma tana zaune a kan kwamitoci da yawa kuma tana ba da gudummawar lokacinta da albarkatunta tare da ƙungiyoyi da yawa da suka haɗa da HACC, [6] Central Penn Community College, Coci World Service, [7] Haɗin gwiwar Babban yanki akan Rashin Gida, YWCA, Pennsylvania Alliance Against Human Trafficking, TASSC, [8] da Ƙungiyar Pennsylvania ta Ƙarfafa Rikicin Cikin Gida. [ana buƙatar hujja]</link>[ <span title="This claim needs references to reliable sources. (May 2024)">abubuwan da ake bukata</span> ]
Kyautattuka
gyara sasheManazarta
gyara sashe- ↑ Binda, Larry (2017-09-29). "Never Settled: Hagir Elsheikh may have finally found a home, but that doesn't mean she's stopped moving". TheBurg (in Turanci). Retrieved 2022-11-03.
- ↑ Coley, Shiloah (2022-07-07). "Finding where the sky meets the sand with TASSC board member Hagir Elsheikh". The Phillips Collection (in Turanci). Retrieved 2022-11-03.
- ↑ "Israel and US Jews should support democracy in Sudan". Washington Jewish Week. 1 December 2021.
- ↑ "Meet Hagir: A Social Advocate and Business Leader". Harrisburg Area Community College (in Turanci).
- ↑ "Women Transforming Societies: The Global Fight for Human Rights". University of Pennsylvania (in Turanci).
- ↑ "Board of Trustees". Hacc.edu.
- ↑ "Staff Contacts". Church World Service. Archived from the original on 2023-01-29. Retrieved 2024-07-15.
- ↑ "Team". Torture Abolition And Survivors Support Coalition International (in Turanci). Retrieved 2022-11-03.
- ↑ admin (2017-04-05). "2017 Women of Influence A-G". Central Penn Business Journal (in Turanci).
- ↑ HOUSE RESOLUTION No. 1091
- ↑ Larrison, Ashlee (February 27, 2019). "GCU Hall of Famer survived and then thrived". GCU News.
- ↑ Larrison, Ashlee (March 4, 2019). "Inductees honored, inspired at Hall of Fame ceremony". GCU News.
- ↑ DeJesus, Ivey (2021-02-17). "Honoring a journey: Pa. woman goes from political refugee to award-winning CEO, advocate, mentor". The Patriot-News (in Turanci).