Ghislain Konan
Ghislain N'Clomande Konan (an haife shi 27 Disamba 1995) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Ivory Coast wanda ke taka leda a matsayin mai tsaron baya ga ƙungiyar Al-Fayha ta Saudi Pro League, a kan aro daga Al Nassr, da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ivory Coast .
Ghislain Konan | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Abidjan, 27 Disamba 1995 (29 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ivory Coast | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa |
fullback (en) Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 71 kg | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 176 cm |
Aikin kulob
gyara sasheKonan ya fara wasansa na farko na ƙwararru a cikin Segunda Liga na Portuguese don Vitória SC B a ranar 17 ga Fabrairu 2016 a wasan da Atlético CP.[1]
Ya buga wasansa na farko na Primeira Liga don Vitória SC akan 10 Disamba 2016, lokacin da ya buga duka wasan a nasarar 2-1 akan Boavista.[2]
Konan ya rattaba hannu kan Stade de Reims kan kudi fan miliyan 3.6 daga Vitória SC a lokacin bazara na 2017. Ya buga wasansa na farko a wasan da suka doke OGC Nice da ci 1-0.
A cikin Yuli 2022, ya koma kulob din Al Nassr na Saudi Pro kan yarjejeniyar shekaru uku.[3]
A ranar 4 ga Satumba 2023, Al Nassr ya aika Konan kan lamuni na tsawon lokaci ga takwaransa na Saudi Pro League ta Al-Fayha.[4]
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheKonan ya fara buga wa Ivory Coast wasa a gasar neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta 2018 da suka yi da Mali a ranar 6 ga Oktoba 2017.[5]
Kanon ya kasance memba a cikin tawagar 'yan wasan Ivory Coast a gasar cin kofin Afrika na 2021, kuma ya buga dukkan wasanni hudu da kungiyar ta buga a matsayin wanda ya fara wasan baya na hagu.[6]
A watan Disambar 2023, Konan ya kasance cikin tawagar 'yan wasan Ivory Coast da za su taka leda a gasar cin kofin Afrika na 2023 da suka kawo karshen gasar.[7][8][9]
Girmamawa
gyara sasheAl Nassar
- Gasar Zakarun Turai : 2023
Ivory Coast
Mutum
- Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙasar Saudiyya : 2022-23
- Tawagar Gasar Cin Kofin Afirka : 2023
Magana
gyara sashe- ↑ "Game Report by Soccerway". Soccerway. 17 February 2016.
- ↑ "Game Report by Soccerway". Soccerway. 10 December 2016.
- ↑ "Transferts : Ghislain Konan, en fin de contrat à Reims, signe à Al-Nassr". L'Équipe.
- ↑ "كونان فيحاوي لمدة موسم واحد" [Konan at Al-Fayha for one season] (in Larabci). Al-Fayha. 4 September 2023. Archived from the original on 24 February 2024.
- ↑ FIFA.com. "2018 FIFA World Cup Russia™ - Matches - Mali-Ivory Coast - FIFA.com". FIFA.com. Archived from the original on 19 August 2016.
- ↑ "Ivory Coast Squad". ESPN. Retrieved 16 January 2024.
- ↑ "LA LISTE" (in Harshen Potugis). Ivorian Football Federation. 28 December 2023. Retrieved 16 January 2024 – via Facebook.
- ↑ Sahi, Tristan (28 December 2023). "Côte d'Ivoire: voici les 27 Eléphants de Gasset, Zaha et des ténors font leurs adieux à la CAN 2023" (in Faransanci). 7info. Retrieved 16 January 2024.
- ↑ "CÔTE D'IVOIRE" (PDF). Confederation of African Football. 5 January 2024.