Gernot Rohr (an haife shi a shekara ta 1953) ƙwararren manajan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Jamus kuma tsohon ɗan wasa wanda ya kasance mai horar da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya kwanan nan.

Gernot Rohr
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Jamus da Faransa
Country for sport (en) Fassara Jamus
Sunan asali Gernot Rohr
Suna Gernot
Sunan dangi Rohr
Inkiya Fips
Shekarun haihuwa 28 ga Yuni, 1953
Wurin haihuwa Mannheim (en) Fassara
Harsuna Jamusanci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football coach (en) Fassara
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga baya
Mamba na ƙungiyar wasanni FC Bayern Munich, Kickers Offenbach (en) Fassara, FC Girondins de Bordeaux (en) Fassara, SV Waldhof Mannheim (en) Fassara da Germany national amateur football team (en) Fassara
Coach of sports team (en) Fassara Ƙungiyar ƙwallon ƙafar Najeriya
Wasa ƙwallon ƙafa
Sports discipline competed in (en) Fassara ƙwallon ƙafa
Gasar Bundesliga (en) Fassara da 2. Bundesliga (en) Fassara
Gernot Rohr
Rohr a shekarar 2002

Aikin gudanarwa gyara sashe

A cikin 1996, ya jagoranci Girondins de Bordeaux zuwa wasan ƙarshe na cin kofin UEFA, inda Bayern Munich ta sha kashi a gida biyu da ci 2-0 a waje da kuma 3-1 a gida. Gudun da Bordeaux ta yi zuwa wasan ƙarshe ya haɗa da shahararriyar nasarar da AC Milan ta yi da ci 3-0 a wasan kusa da na ƙarshe. Daga Oktoba 1998 har zuwa Afrilu 1999 ya kasance darektan wasanni na Eintracht Frankfurt.

Étoile Sportive du Sahel ya kori Rohr bayan kammala matsayi na uku a gasar, a wajen gasar cin kofin zakarun nahiyar Afirka ta 2010, a ranar 15 ga Mayu 2009. A ranar 9 ga Yuni 2009, an naɗa shi a matsayin sabon kocin ƙungiyar Ligue 2 FC Nantes, kwantiraginsa yana gudana har zuwa 30 Yuni 2011. A ranar 3 ga Disamba 2009, FC Nantes ta kore shi kuma Jean-Marc Furlan ya maye gurbinsa. A ranar 21 ga Fabrairu, 2010, Rohr ya maye gurbin kocin Faransa Alain Giresse a jagorancin tawagar ƙwallon ƙafa ta Gabon.

Ya zama manajan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Niger a watan Satumbar 2012. Ya yi murabus a watan Oktobar 2014.

A ranar 22 ga Disamba 2015, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Burkina Faso ta kore shi a matsayin koci.

An tantance shi a matsayin ɗan ƙwallon Guinea a watan Yulin 2016 amma ba a ba shi aikin ba. A watan Agustan 2016 ne Amaju Pinnick shugaban hukumar ƙwallon ƙafa ta Najeriya ya naɗa shi manajan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya. Ya ci wasansa na farko a matsayin kocin tawagar ƙwallon ƙafar Najeriya, inda ya doke Tanzania da ci ɗaya mai ban haushi a Uyo, Najeriya. Ya yi rashin nasara a wasansa na farko a ranar 10 ga watan Yuni a matsayin babban kocin Najeriya bayan da Afirka ta Kudu ta doke su da ci 2-0 a gida.

A ranar 7 ga Oktoba 2017, tawagarsa da Najeriya ke jagoranta ta zama ta farko a Afirka da ta samu tikitin shiga gasar cin kofin duniya ta 2018 bayan ta doke Zambia da ci 1-0. A ranar 17 ga Yuli, 2019, Rohr ya jagoranci Najeriya zuwa matsayi na uku a gasar cin kofin Afrika na 2019. A ranar 27 ga Mayu, 2020, shugaban hukumar ƙwallon ƙafa ta Najeriya NFF Amaju Melvin Pinnick ya sanar da cewa Rohr an ƙulla yarjejeniya da Rohr ya tsawaita kwantiraginsa da ƙungiyar

An ba shi burin jagorantar ƙungiyar don lashe gasar cin kofin nahiyar Afirka da Kamaru za ta karɓi baƙunci a shekarar 2021 . Sabuwar kwangilar ta kuma haɗa da cancantar Super Eagles zuwa gasar cin kofin duniya ta FIFA 2022 a Qatar. A ranar 12 ga Disamba, 2021, an kore shi daga aiki duk da cewa ya cancanci shiga gasar cin kofin Afirka ta 2021 da zagaye na ƙarshe na neman tikitin shiga gasar cin kofin duniya.

Ƙididdigar gudanarwa gyara sashe

As of match played 16 November 2021

Manazarta gyara sashe