Genevieve Waite
Genevieve Waite (an haifi Genevieve Joyce Weight,[1] 13 Fabrairu 1948 - 18 Mayu Shekara ta 2019) 'yar wasan kwaikwayo ce, mawaƙiya, kuma abar koyi na Afirka ta Kudu.[2][3] Shahararriyar rawar da ta taka shine take a cikin fim ɗin 1968. Ta kasance a gidan kayan gargajiya ga mai ɗaukar hoto Richard Avedon, wanda ya ɗauki hotonta sau da yawa a Vogue a farkon shekarun 1970s. A cikin shekarar ta 1974, ta yi rikodin kundi guda ɗaya kawai a matsayin mawaƙiya, wanda mijinta, John Phillips na Mamas da Papas suka samar kuma suka rubuta.[4] An kwatanta muryarta na waƙa da "Betty Boop ta haye tare da Billie Holiday". A wannan shekarar, ta zama tauraruwa a cikin wani ɗan gajeren lokaci na kiɗa na Broadway, Man on the Moon, wanda ta rubuta tare da John Phillips; Andy Warhol ne ya samar da shi.
Genevieve Waite | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Cape Town, 13 ga Faburairu, 1948 |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Mutuwa | Los Angeles, 18 Mayu 2019 |
Makwanci | Forest Lawn Cemetery (en) |
Ƴan uwa | |
Abokiyar zama | John Phillips (en) (1972 - 1985) |
Yara |
view
|
Ƴan uwa |
view
|
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | mawaƙi, ɗan wasan kwaikwayo da model (en) |
Kayan kida | murya |
IMDb | nm0915688 |
Rayuwa ta sirri
gyara sasheWaite ta auri Matthew Reich, wanda ya fito a cikin fim ɗin Andy Warhol na 'Bad' kuma an san shi da laƙabi da 'Crazy Matty' a cikin 'Andy Warhol Diaries', a ranar 10 ga watan Disamba 1968;[5] Daga baya suka rabu. Daga nan Waite ta auri John Phillips, a ranar 31 ga watan Janairun 1972, a wani gidan cin abinci na ƙasar Sin a Los Angeles Chinatown ta wani limamin addinin Buddah mai kafa ɗaya. Suna da 'ya'ya biyu: Tamerlane Phillips (b. 1971) da 'yar wasan kwaikwayo Bijou Phillips (b. 1980). Sun rabu a shekarar ta 1985. Sannan ta auri Norman Buntaine; daga baya suka rabu.[5][6]
Filmography
gyara sashe- Joanna (1968) as "Joanna".
- Move (1970) as "The Girl"
- Myra Breckinridge (1970) as the "Dental patient" (uncredited)
- Short Distance (1989) as Mona[4]
Kiɗa
gyara sasheKundin Waite na shekarar 1974 Romance Is on the Rise , wanda aka saki akan laƙabin John Phillips Paramour, ya nuna hoton murfin Waite a matsayin yarinyar Vargas wanda Richard Avedon ya nuna. Sakin kundi na shekarar 2011 akan CD ya haɗa da fasalin murfinta na waƙar Ƙarƙashin ƙasa na Velvet " Feme Fatale " a matsayin waƙar kari.[7]
Mutuwa
gyara sasheA ranar 18 ga watan Mayu 2019, Waite ta mutu a cikin barcinta a Los Angeles, California. Ɗiyarta, Bijou, ta sanar da rasuwar mahaifiyarta kwanaki da dama. An shigar da ita a makabartar Forest Lawn a cikin Cathedral City, kusa da Palm Springs, tare da tsohon mijinta John Phillips.
Manazarta
gyara sashe- ↑ Campion, Chris (2019-05-24). "Genevieve Waite, who made the '60s scene with John Phillips and Mick Jagger, dies". Los Angeles Times (in Turanci). Retrieved 2023-03-16.
- ↑ Campion, Chris (2019-05-24). "Genevieve Waite, who made the '60s scene with John Phillips and Mick Jagger, dies". Los Angeles Times (in Turanci). Retrieved 2022-12-26.
- ↑ "Geneviève Waïte". allmovie.com. Retrieved 17 January 2010.
- ↑ 4.0 4.1 Sandomir, Richard (24 May 2019). "Geneviève Waïte, 71, Star of the Swinging-'60s Film 'Joanna,' Dies". The New York Times. Retrieved 19 September 2020.
- ↑ 5.0 5.1 "Geneviève Waïte". MyHeritage. Retrieved 19 September 2020.
- ↑ "American Female Singer / Song Writers". Air Structures. August 2004. Archived from the original (Genevieve Waite: Romance Is on the Rise (Released in 1974, Rating 3+) on 4 October 2009.
- ↑ "Genevieve Waite". Amazon Music. Amazon (company). Retrieved 19 September 2020.