Farhan Akhtar
Farhan Akhtar (an haife shi 9 ga Janairu 1974) ɗan wasan Indiya ne, darekta, marubucin allo, marubucin tattaunawa, mawaƙin sake kunnawa, mawaƙa, furodusa kuma mai watsa shirye-shiryen talabijin wanda ke aiki a fina-finan Hindi
Farhan Akhtar | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Mumbai, 9 ga Janairu, 1974 (50 shekaru) |
ƙasa | Indiya |
Ƴan uwa | |
Mahaifi | Javed Akhtar |
Mahaifiya | Honey Irani |
Abokiyar zama | Adhuna Bhabani (en) 2016) |
Ahali | Zoya Akhtar (en) |
Ƴan uwa |
view
|
Karatu | |
Harsuna | Harshen Hindu |
Sana'a | |
Sana'a | jarumi, darakta, mai tsara fim, marubin wasannin kwaykwayo, mawaƙi, lyricist (en) , mai rubuta waka, ɗan wasan kwaikwayo da mai gabatarwa a talabijin |
Kyaututtuka |
gani
|
Artistic movement |
filmi music (en) pop rock (en) rock music (en) acoustic music (en) progressive rock (en) |
Kayan kida | murya |
Imani | |
Addini | Musulunci |
IMDb | nm1027719 |
Farkon rayuwa
gyara sasheAn haife shi a Mumbaizuwa masu rubutun allo Javed Akhtarda Honey Irani, Akhtar bayan kafa kamfanin samarwa mai suna Excel Entertainmenttare da Ritesh Sidhwania cikin 1999, [1]ya fara gabatar da darakta tare da wasan kwaikwayo na ban dariya mai zuwa Dil Chahta Hai(2001) [2]kuma ya sami yabo mai yawa don nuna ainihin matasan Indiya na zamani a cikin fim ɗin, wanda ya lashe lambar yabo ta ƙasa don Mafi kyawun Fim na Hindida Kyautar Filmfare don Mafi kyawun Fim (Critics). [3]Bayan haka, ya ba da umarnin fim ɗin yaƙi na ƙungiyar asiri Lakshya(2004) kuma ya fara fitowa a Hollywoodta hanyar waƙar Bride and Prejudice(2004), wanda shi da 'yar'uwarsa Zoya Akhtarsuka yi aiki a matsayin mawaƙa. Daga baya ya zo don kasuwanci mai nasara Don(2006), kasuwancinsa na uku na gudanarwa, post wanda ya jagoranci wani ɗan gajeren fim mai suna Positive(2007) don yada wayar da kan jama'a kan HIV-AIDS.
Ko da yake ya fara aikinsa na wasan kwaikwayo tare da jinkirin fitowa a cikin wasan kwaikwayo The Fakir of Venice, Akhtar's official screen debut ya zo tare da wasan kwaikwayo na kiɗa Rock On!!(2008) wanda a dalilinsa ya lashe kyautar National Film Award na biyu mafi kyawun fina-finan Hindi a matsayin furodusa da kuma Filmfare Award for Best Male Debutsaboda rawar da ya taka. Ya rubuta hirarrakin kuma ya shirya don fim ɗin ƙwararru da kasuwanci mai nasara na abokin ciniki Zindagi Na Milegi Dobara(2011) wanda ya ba shi kyautar Filmfare Award for Best Supporting Actor; A wannan shekarar, ya jagoranci wani mabiyi zuwa Donmai suna Don 2(2011), wanda ya kasance fim ɗinsa mafi girma har zuwa yau.