Eutopia EP ne na 2020,ta ƙungiyar tafiye-tafiye ta Burtaniya Massive Attack,wanda aka saki a ranar 10 ga Yuli,2020 a asusun YouTube na ƙungiyar a matsayin tarin bidiyon kiɗa guda uku;har zuwa Satumba 2023, ya kasance ba a samuwa a kan sabis na yawo na kiɗa.EP tana wakiltar aikin farko na ƙungiyar acikin shekaru huɗu, biyo bayan fitowar 2016 na Ritual Spirit EP da kuma"The Spoils".

Eutopia (EP)
Massive Attack (mul) Fassara Albom
Characteristics
Genre (en) Fassara trip hop (en) Fassara

An rubuta su a farkon watanni na annobar COVID-19,waƙoƙin uku suna da kalmomin magana da ga manyan malamai da ke kira ga aiki kan canjin yanayi,wuraren haraji da kuma samun Kuɗin shiga na duniya.

A lokacin bazara na 2020, Robert "3D" Del Naja yayi aiki akan wani Massive Attack EP mai taken siyasa da ake kira "Eutopia",wanda ya ƙunshi waƙoƙi uku da aka kirkira a cikin birane biyar a lokacin rufewar COVID-19,tare da mai shirya fina-finai Mark Donne,AI Art pioneer Mario Klingemann da haɗin gwiwar murya tareda Algiers,Young Fathers da mawallafin Amurka Saul Williams. Ruhin EP ya samo asali ne daga littafin Thomas More na ƙarni na 16 Utopia don magance buƙatar canjin duniya acikin annobar COVID-19.

Kowace waƙoƙin Eutopia suna tattauna batun siyasa - rikicin yanayi, wuraren haraji, da kuma samun kudin shiga na duniya tare da sharhin da suka dace daga malaman jama'a Christiana Figueres, Guy Standing, da Gabriel Zucman.

Farfesa Standing na Jami'ar SOAS ta London ya ce a cikin wata hira a shafin yanar gizon jami'ar: "Hadin gwiwar ta fara ne lokacin da Massive Attack ya tuntube ni bayan annobar ta faru, wanda jim kadan bayan sabon littafin na ya fito a watan Maris. Ina tsammanin sun karanta ko aƙalla sun ga littafin da na gabata, wanda shine bincikena game da ka'idoji da tushen tattalin arziki na samun kudin shiga. "

Bayanan gani

gyara sashe

Abubuwan gani don bidiyon kiɗa Robert Del Naja da mai shirya fina-finai Mark Donne ne suka rubuta su kuma suka samar da su, ta amfani da hankali na wucin gadi wanda Mario Klingemann ya sarrafa. Ya riga ya yi aiki tare da Massive Attack da mai shirya fina-finai Adam Curtis a wasan kwaikwayo na Mezzanine XXI .

Jerin waƙoƙi

gyara sashe

 

Ma'aikata

gyara sashe
 
Jami'an diflomasiyyar Costa Rica Christiana Figueres (wanda aka gani a sama, na uku daga hagu) wanda ya ba da gudummawa wajen tsara Yarjejeniyar Paris ta 2015 ta tattauna hanyoyin da za a magance canjin yanayi a kan waƙar "#CLIMATEEMERGENCY"

Babban hari

  • Robert "3D" Del Naja

Ƙarin mawaƙa

  • Euan Dickinson - Injiniyan sauti
  • Algiers
    • Franklin James Fisher - murya
    • Ryan Mahan - bass guitar
    • Lee Tesche - guitar
    • Matt Tong - drums
  • Saul Williams
  • Matasa Iyaye
    • Kayus Bankole
    • 'G' Hastings
    • Alloysious Massaquoi

Magana da ake magana

  • Christiana Figueres
  • Mutumin da ke tsaye
  • Gabriel Zucman

Bayanan gani

  • Robert Del Naja
  • Mark Donne
  • Mario Klingemann

Manazarta

gyara sashe