Elmina fim ne na ƙasar Ghana da aka shirya shi a matsayin 2010 wanda Redeemer Mensah ya ba da umarni kuma an yi shi tare da haɗin gwiwar Revele Films.[1][2][3]

Elmina (fim)
Asali
Lokacin bugawa 2010
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Ghana
Characteristics

Labarin fim

gyara sashe

Fim ɗin ya biyo bayan mutanen Elmina na ƙasar Ghana sakamakon gano danyen mai a lokacin da suke yaki da cin hanci da rashawa na ƙasa da ƙasa.[1][2][4]

Kyautattuka

gyara sashe

An zaɓi fim ɗin a bada lambar yabo ta Kwalejin Fina-Finan Afirka a Najeriya (African Movie Academy Award in Nigeria) a cikin shekarar 2011, kuma an zaɓe a lamba 35 a cikin jerin Artinfo na manyan ayyukan fasaha 100 daga shekarun 2007–2012.[5][6][2]

'Yan wasa

gyara sashe
  • Doug Fishbone[7]
  • Kofi Bucknor
  • Akofa Edjeani Asiedu
  • Ama K. Abebrese
  • John Apea
  • Kojo Dadson
  • Mai Ceto Mensah

Manazarta

gyara sashe
  1. 1.0 1.1 "Actor Redeemer Mensah loses father". www.google.com. Retrieved 2019-10-10.
  2. 2.0 2.1 2.2 "Elmina (2010)". www.google.com. Retrieved 2019-10-10.
  3. "Elmina: The Newest Film Release from Doug Fishbone". W Magazine | Women's Fashion & Celebrity News (in Turanci). Retrieved 2020-01-25.
  4. "Elmina: The Newest Film Release from Doug Fishbone". W Magazine | Women's Fashion & Celebrity News (in Turanci). Retrieved 2020-01-25.
  5. "The 100 Most Iconic Artworks of the Last 5 Years - News - Artintern.net". en.artintern.net. Archived from the original on 2019-10-11. Retrieved 2019-10-11.
  6. "Revele Films Is Back With A New Project 'Elmina' & On Board Are Akorfa Asiedu, Ama K Abebrese, John Apea & Others". Mordern Ghana. Retrieved 2019-10-11.
  7. VanZanten, Virginia. "Elmina: The Newest Film Release from Doug Fishbone". W Magazine (in Turanci). Retrieved 2019-10-11.