Dino Ndlovu (an haife shi a ranar 15 ga watan Fabrairun 1990), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka rawar gaba a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta TFF ta farko ta Boluspor da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu .[1]

Dino Ndlovu
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Afirka ta kudu
Sunan asali Dino Ndlovu
Suna Dino
Sunan dangi Ndlovu (en) Fassara
Shekarun haihuwa 15 ga Faburairu, 1990
Wurin haihuwa Klerksdorp (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Ataka
Wasa ƙwallon ƙafa
hoton daan kwallo dino ndlovu

Rayuwar farko da aiki gyara sashe

Ndlovu ya fito daga Jouberton kusa da Klerksdorp . [2] A cikin shekarunsa na girma, Ndlovu ya fara buga wasan ƙwallon ƙafa a kan tituna kuma lokacin yana ɗan shekara goma sha shida, an ba shi damar shiga Kwalejin Ƙwarewa. Sai da ya ƙi wannan damar, duk da haka zai bar mahaifiyarsa ita kaɗai a gida. [3] Daga baya ya yi tafiya zuwa Johannesburg inda ya kwana a cikin gidan wanka na tashar jirgin ƙasa na tsawon kwanaki uku don halartar gwajin ƙwallon ƙafa tare da Platinum Stars . Ƙungiyar ta ba shi kwantiragi kuma da farko ya burge shi a gaban ƙwallon a matakin matasa. [3] Siffofin sa ya ragu ba da daɗewa ba, duk da haka, yayin da sabon tushen samun kuɗin shiga ya fara zama mai ban sha'awa kuma Platinum Stars ya zaɓi kada ya sabunta kwangilarsa a 2011. A lokacin shi ne mai ciyar da iyalinsa, ciki har da matarsa mai ciki. [3]

Aikin kulob gyara sashe

Yahuda gyara sashe

Bayan sakin sa daga Platinum Stars, wakilinsa ya shawarci Ndlovu ya bar Afirka ta Kudu. Ya yi shari'a tare da Bnei Yehuda na Isra'ila wanda ya sanya hannu bayan kwana biyu kawai. [3]

Anorthosis Famagusta gyara sashe

Ndlovu ya shiga Anorthosis Famagusta a lokacin rani na shekarar 2015, ya ba da hankali ga taron jama'a game da wasannin shirye-shiryen Anorthosis na abokantaka. Ya ci ƙwallaye 6 a cikin shirye-shiryen wasannin sada zumunta kawai wasannin sada zumunta.

Manazarta gyara sashe

  1. "Dino Ndlovu unveiled by Kocaelispor". Kick Off. 2021-06-29. Archived from the original on 2021-07-03. Retrieved 2021-07-02.
  2. Kickoff Magazine May 2013 p. 32
  3. 3.0 3.1 3.2 3.3 Kinsella, Nizaar (22 November 2017). "The Journey of Qarabag's Dino Ndlovu: From Sleeping in a Train Station toilet to Playing Chelsea". Goal. Retrieved 22 November 2017.

Hanyoyin haɗi na waje gyara sashe