Dinalo Christiano Adigo (an haife shi ranar 25 ga watan Yulin 1972 a Cotonou) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Benin wanda yanzu yake aiki a matsayin kocin FC Anker Wismar.[1]

Dinalo Adigo
Rayuwa
Haihuwa Cotonou, 25 ga Yuli, 1972 (52 shekaru)
ƙasa Benin
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
K.V.C. Westerlo (en) Fassara1992-199300
  Kickers Offenbach (en) Fassara1993-1995302
1. FC Lok Stendal (en) Fassara1995-1997556
  SSV Reutlingen 05 (en) Fassara1997-1999272
  FC Schönberg 95 (en) Fassara1999-20071402
  Benin men's national football team (en) Fassara2004-2006170
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya

Adigo ya buga wa Kickers Offenbach, ciki har da wasan zagayen farko na DFB Pokal da Hertha Berlin a cikin shekarar 1994.[2]

Ayyukan ƙasa da ƙasa

gyara sashe

Yana cikin tawagar ƙasar Benin ta 2004 a gasar cin kofin ƙasashen Afrika, waɗanda suka ƙare a rukuninsu a zagayen farko na gasar, wanda hakan ya sa suka kasa samun tikitin zuwa wasan kusa da na ƙarshe.

Aikin koyarwa

gyara sashe

Bayan ya yi ritaya ya ɗauki aikin 1 Yuli 2007 a matsayin babban kocin FC Schönberg 95[3] kuma ya kasance a kakarsa ta farko mataimakin zakarun na Verbandsliga Mecklenburg-Vorpommern.[4]

Manazarta

gyara sashe
  1. "upahl.de :: FC Schönberg 95 - Dinalo Adigo". Archived from the original on 2011-07-19. Retrieved 2010-01-30.
  2. "Spielstatistik Kickers Offenbach - Hertha BSC Berlin 3:1 (1:0) - Fussballdaten.de". Archived from the original on 2008-12-04. Retrieved 2009-04-23.
  3. upahl.de :: FC Schönberg 95 - Verbandsliga: Trainingsauftakt[permanent dead link]
  4. Erst 15 Spieler im Kader: FC Schönberg sucht noch nach Verstärkungen - Lübecker Nachrichten[permanent dead link]

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Dinalo Adigo at National-Football-Teams.com
  • Dinalo Adigo on Fupa