Daniel Donahue
Daniel J. Donahue (Afrilu 23, 1923 - Maris 20, 2015) ɗan kasuwa ɗan Amurka ne wanda ya kasance mai shi kuma shugaban ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Atlanta Braves Major League daga 1973 har zuwa 1975.[1]
Daniel Donahue | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | 23 ga Afirilu, 1923 |
ƙasa | Tarayyar Amurka |
Mutuwa | 20 ga Maris, 2015 |
Karatu | |
Makaranta | Dartmouth College (en) |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan kasuwa |
Aikin soja | |
Ya faɗaci | Yakin Duniya na II |
An haife shi a Lowell, Massachusetts, Donahue ya kammala karatun digiri na biyu a Kwalejin Dartmouth da ke Hanover, New Hampshire, sannan ya yi aiki tare da sojojin ruwan Amurka a lokacin yakin duniya na biyu. Bayan hidimarsa, ya sami digirinsa na shari'a kuma ya kasance ɗan jari-hujja da ke da hannu a fannoni da yawa na kasuwancin duniya.[2]
A cikin 1976, Donahue ya sayar da ikon amfani da sunan kamfani ga attajirin attajirin nan Ted Turner.[3]
Donahue ya mutu a cikin 2015 a Barrington, Illinois, yana ɗan shekara 91.[4]
Manazarta
gyara sashe- ↑ "Daniel J. Donahue". Chicago Suburban Daily Herald – via Legacy.com.
- ↑ "Daniel J. Donahue". Chicago Suburban Daily Herald – via Legacy.com.
- ↑ "Richard K. Donahue, of Lowell, top JFK aide". Boston Herald. 17 September 2015. Retrieved 27 May 2022.
- ↑ "Richard K. Donahue, of Lowell, top JFK aide". Boston Herald. 17 September 2015. Retrieved 27 May 2022.