Cristian San Francisco Ngua Ebea Metehe wanda aka fi sani da Cristian Ebea ko Cris Ebea (an haife shi ranar 2 ga watan Fabrairu, shekara ta 2001)[1] ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Equatoguine wanda ke taka leda a matsayin dama ga ƙungiyar Segunda División [2]RFEF ta Sipaniya ta UP Langreo da ƙungiyar ƙasa ta Equatorial Guinea.[3]

Cristian Ebea
Rayuwa
Cikakken suna Cristian San Francisco Ngua Ebea Metehe
Haihuwa Madrid, 2 ga Faburairu, 2001 (23 shekaru)
ƙasa Gini Ikwatoriya
Ispaniya
Karatu
Harsuna Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Equatorial Guinea-
 
Muƙami ko ƙwarewa right back (en) Fassara

Rayuwar farko

gyara sashe

An haifi Ebea a Madrid, Spain iyayensa'yan Equatoguinean Fang, amma ya koma Equatorial Guinea jim kadan bayan. [4] Ya halarci kwalejin enfants na E'Waiso Ipola a Malabo. Ya tafi Valencia a 6 kuma ya koma Madrid a 8. [4] Bayan haka, babban ɗan'uwansa ya sanya shi cikin CP Parla Escuela.[5] [4]

Aikin kulob/Ƙungiya

gyara sashe

Ebea Parla Escuela ne, CD Móstoles URJC, CF Trival Valderas, Academia InterSoccer Madrid da samfurin Getafe CF. [6] Ya buga wa Langreo da EI San Martín wasa a Spain.

Ayyukan kasa

gyara sashe

Ebea ya fara buga wasansa na farko a Equatorial Guinea a ranar 29 ga Maris 2022, a matsayin wanda ya maye gurbin na mintuna 74 a wasan sada zumunci da suka tashi 0-0 da Angola.[7]

Kididdigar sana'a/Aiki

gyara sashe

Ƙasashen Duniya

gyara sashe
As of 29 March 2022
Equatorial Guinea
Shekara Aikace-aikace Buri
2022 1 0
Jimlar 1 0

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Cristian Ebea on Instagram

Manazarta

gyara sashe
  1. Cristian Ebea at BDFutbol. Retrieved 30 March 2022.
  2. Cristian Ebea at Soccerway. Retrieved 30 March 2022.
  3. Cristian Ebea, otra perla del UP Langre convocada por Guinea Ecuatorial". Golsmedia (in Spanish). Retrieved 30 March 2022.
  4. 4.0 4.1 4.2 ENTREVISTA AL JUGADOR DEL UP LANGREO CRISTIAN EBEA ⚽️⚽️🇬🇶🇬🇶 on YouTube
  5. Dorian ha sido seleccionado por Guinea Ecuatorialnpara jugar dos partidos de la fase de Clasificaciónnpara el Mundial de Catar, ante Túnez y Mauritaniya" (in Spanish). Retrieved 16 November 2021.
  6. "Cristian Ebea, otra perla del UP Langreo convocada por Guinea Ecuatorial".
  7. 0-0: El Nzalang empató ayer ante Angola" (in Spanish). Retrieved 30 March 2022.