Cibiyar Fasaha ta Duniya
Cibiyar Fasaha ta Duniya (ICT) kwaleji ce da ke bayan garin Thika a lardin Tsakiyar Kenya . An kafa kwalejin a cikin Janairu 2007 kuma Ma'aikatar Ilimi, Kimiyya da Fasaha ta Kenya ta yi rajista a cikin 2011. Rajista Namba MOHEST/PC/1405/011
Cibiyar Fasaha ta Duniya | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | jami'a |
Ƙasa | Kenya |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 2007 |
|
Kolejin yana samuwa daga Thika, Nairobi, da Matuu, kimanin kilomita 8 daga Thika tare da babbar hanyar Thika / Garissa a yankin da aka fi sani da Landless. Yana ba da darussan ilimi a cikin Fire Fighter I, Fire Fighter II, EMT1, Paramedic, Cosmetology, Fasahar Bayanai, Kasuwanci, Ci gaban Al'umma, Horar da Kwarewa, da Gudanar da Bala'i.
Makarantu da Sashen ICT
- Makarantar Kula da Lafiya ta Gaggawa
- Kwalejin Yaki da Wuta
- Makarantar Fasahar Bayanai
- Makarantar Gudanar da Baƙi
- Makarantar Kimiyya (Lafiya da Tsaro na Aiki)
- Makarantar Gudanar da Bala'i
- Makarantar Kayan Kayan Kyakkyawan
- Makarantar kimiyyar wasanni
- Makarantar Horar da Kwarewa
Darussan
- Diploma / Takardar shaidar a cikin Gudanar da Tallace-tallace da Talla
- Mai kula da lafiyar gaggawa
- Mai kashe gobara 1 cancantar NFPA
- Takardar shaidar a Fasahar Bayanai (ICT)
- Takardar shaidar / Diploma a cikin Injiniyan Motar (ICT)
- Takardar shaidar Injiniyan lantarki (ICT)
- Diploma a Ci gaban Al'umma da Ayyukan Jama'a
- Darussan gadaje
- Horar da Wutar Lantarki da Taimako na Farko
- Gudanar da Bala'i
- Kayan shafawa
- Marshall na Wutar
- Mai aikawa da Likitoci na Gaggawa
- Hazmart
- Mai kashe gobara 1
- Mai kashe gobara 2
- Gidan yanar gizon Kwalejin Wutar Lantarki da Ceto na ICT
Kwalejin tana ba da shirin tallafawa ta hanyar Out of Afrika, ƙungiyar agaji ta Burtaniya da kuma ƙungiyar ba ta gwamnati ba ta duniya a Kenya don kula da ɗalibai masu haske daga asalin marasa galihu waɗanda ba za su sami damar ci gaba da ilimi ba saboda ƙuntatawa na kuɗi ga iyali.
Ra'ayi na Duniya
gyara sasheCibiyar Fasaha ta Duniya tana aiki tare da hadin gwiwar cibiyoyin ƙasa da na duniya da yawa don samar da ɗalibai da ƙwarewar gida da na ƙasashen waje. Saboda ci gaba da kashewa da kuma karuwar mayar da hankali kan saka hannun jari a cikin kayan aikin zamani kwalejin na neman fadada damar samun ilimi, ƙwarewar ƙwararru da Kwarewar sana'a'a ta hanyar fannonin kimiyya da fasaha.
Cibiyar Fasaha ta Duniya ta yi rajista tare da Ma'aikatar Ilimi, Kimiyya da Fasaha da kuma hukumomin da aka amince da su a waje, wadanda suka hada da: ICM, ABE, ABMA [bayani da ake buƙata], City and Guilds da KNEC.