Chimaobi Sam Atu
Chimaobi Sam Atu ɗan siyasar Najeriya ne kuma mai haɓaka gidaje. A cikin shekarar 2023, an zaɓe shi ɗan majalisar wakilai ta ƙasa mai wakiltar mazaɓar tarayya ta Enugu ta Arewa/Enugu ta kudu a ƙarƙashin jam'iyyar Labour.[1][2]
Chimaobi Sam Atu | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Shekarun haihuwa | 1982 |
Sana'a | ɗan siyasa |
Muƙamin da ya riƙe | mamba a majalisar wakilai ta Najeriya, |
Fage
gyara sasheAn haifi Chimaobi Sam Atu a garin Umumba Ndiaga Ugwuaji a ƙaramar hukumar Enugu ta kudu a jihar Enugu a cikin shekarar 1982. A shekara ta 2006, ya kammala digirinsa na farko a Jami'ar Kimiyya da Fasaha ta Jihar Enugu.[3]
Rayuwa ta sirri
gyara sasheChimaobi Atu ya auri Ezinne Maureen Atu
Manazarta
gyara sashe- ↑ https://www.jungle-journalist.com/hon-mazi-kingsley-uwanuakwa-congratulates-lps-chimaobi-atu-for-clinching-federal-house-of-reps-seat-for-enugu-north-south-constituency/
- ↑ https://dailypost.ng/2023/02/27/enugu-north-south-lps-chimaobi-atu-defeats-pdp-three-term-reps-member-chukwuegbo/
- ↑ https://www.bbc.com/igbo/articles/c98ygdw5v8jo