Pape Cherif Ndiaye (an haife shi a shekara ta 1996) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan gaba ga kulob din Red Star Belgrade na Serbian SuperLiga . [1]

Cherif Ndiaye
Rayuwa
Haihuwa Dakar, 23 ga Janairu, 1996 (28 shekaru)
ƙasa Senegal
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Waasland-Beveren (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka
Lamban wasa 16

Sana'ar sana'a gyara sashe

Ndiaye ya koma Waasland-Beveren daga kulob din Grand Yoff FC na Senegal. [2] Ya fara buga wasansa na Waasland-Beveren a cikin rashin nasara 1-0 akan 21 Janairu 2017 zuwa KV Oostende . [3]

Aikin Turkiyya gyara sashe

Ya buga wasa a Göztepe (2020-21, 2021-22 seasons) da Adana Demirspor (2022-23 rabin wa'adi, 2023) a Turkiyya. Bayan ya tafi China, SH Port, a ranar 28 ga Janairu 2023, Ndiaye ya koma Turkiyya a matsayin aro zuwa Adana Demirspor tare da zabin siya. [4] Ya yi rawar gani ta hanyar zura kwallaye 4 a wasanni 6 da Adana Demirspor ya buga a wasannin zagayen neman tikitin shiga gasar UEFA Europa Conference League a kakar 2023-24. Anyi amfani da zaɓin siye akan 1 ga Yuli 2023.

Red Star Belgrade gyara sashe

Bayan Adana Demirspor ya kasa samun cancantar shiga gasar cin kofin UEFA, Ndiaye ya fara fara kakar wasa ta bana ba a sani ba. A cikin mintuna na ƙarshe na Satumba 4, Ndiaye ya sanya kwangilar shekaru uku, tare da zaɓi na wani shekara, tare da ɗan wasan zakarun Turai na UEFA Red Star Belgrade, a cikin canja wuri mai daraja 4 miliyan Yuro, tare da Korean Hwang In- beom . A sabuwar kungiyarsa, ya fara buga gasar cin kofin zakarun Turai ta UEFA da wasan Manchester City . [5] Makinsa na farko a waccan League yana da Young Boys a ranar 4 ga Oktoba 2023. [6]

Kididdigar sana'a gyara sashe

As of 11 August 2023[7]
Appearances and goals by club, season and competition
Club Season League Cup Continental Other Total
Division Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals Apps Goals
Waasland-Beveren 2016–17 Belgian First Division A 3 0 0 0 1 0 4 0
2017–18 4 0 0 0 4 1 8 1
2018–19 1 0 0 0 0 0 1 0
Total 8 0 0 0 5 1 13 1
Gorica 2018–19 1. HNL 17 8 0 0 17 8
2019–20 33 7 3 4 36 11
2020–21 2 0 0 0 2 0
Total 52 15 3 4 55 19
Göztepe (loan) 2020–21 Süper Lig 39 10 1 2 40 12
Göztepe 2021–22 30 10 3 2 33 12
Shanghai Port 2022 Chinese Super League 24 9 1 0 25 9
Adana Demirspor (loan) 2022–23 Süper Lig 12 8 0 0 12 8
Adana Demirspor 2023–24 2 1 0 0 6 4 8 5
Career total 167 53 8 8 6 4 5 1 186 66

Manazarta gyara sashe

  1. http://www.crvenazvezdafk.com/scc/vest/15354/serif-endiaje-novi-napadac-crvene-zvezde
  2. "Waasland-Beveren recrute le jeune attaquant Cherif Ndiaye". Rtbf.be. 6 January 2017. Retrieved 2017-02-25.
  3. "BELGIQUE, Ligue Jupiler Waasland-Beveren-KV Oostende: 0 à 1 – Football – MAXIFOOT". Maxifoot.fr. 1996-08-20. Retrieved 2017-02-25.
  4. "Takımımız, Çin Süper Lig ekiplerinden Shanghai Port takımının formasını giyen forvet oyuncusu Pape Cherif Ndiaye" (in Harshen Turkiyya). Adana Demirspor. 28 January 2023. Retrieved 29 January 2023.
  5. "Man City:3-Crvena zvezda:1". uefa.com. Retrieved 20 Sep 2023.
  6. "Crvena zvezda 2 - 2 Young Boys". uefa.com. Retrieved 5 October 2023.
  7. Cherif Ndiaye at Soccerway. Retrieved 9 March 2023.