Cheick Sallah Cissé (an haife shi ranar 19 ga watan Satumban 1993) ƙwararren ɗan wasan taekwondo ne kuma ɗan ƙasar Ivory Coast ne.

Cheick Sallah Cissé
Rayuwa
Haihuwa Bouaké, 19 Satumba 1993 (31 shekaru)
ƙasa Ivory Coast
Karatu
Makaranta Q118200842 Fassara
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a taekwondo athlete (en) Fassara
Nauyi 80 kg
Tsayi 189 cm
Kyaututtuka

Bayan lashe zinare a gasar cin kofin Afirka ta shekarar 2015 a cikin maza 80 kg, ya wakilci Ivory Coast a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2016 a Rio de Janeiro a cikin nau'i iri ɗaya.[1] Ya kai wasan Ƙarshen a gasar, inda ya fafata da Lutalo Muhammad ɗan ƙasar Birtaniya. Bayan da maki shida zuwa biyar, Cissé ya zura ƙwallo a bugun daga kai sai mai tsaron gida a karo na biyu na ƙarshe na wasan inda ya lashe kunnen doki da ci 8-6 kuma ya ɗauki lambar zinare.[2] Zinariyar ita ce gasar Olympic ta farko a Ivory Coast,[3] kuma ta zo ne a daren da Ruth Gbagbi ta samu tagulla a gasar mata 67. kg taekwondo, wanda ya ƙara yawan lambobin yabo na gasar Olympics daga ɗaya zuwa uku a lokaci ɗaya.[3]

Ya kuma cancanci shiga gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2020 a gasar maza ta kilo 80.[4]

Manazarta

gyara sashe

Hanyoyin haɗi na waje

gyara sashe
  • Cheick Sallah Cissé at TaekwondoData.com
  • Cheick Sallah Cissé at Olympics at Sports-Reference.com (archived)
  • Cheick Sallah Junior CISSE at the International Olympic Committee