Catherine Mbengono
Catherine Charnelle Mbengono (an haife ta a ranar 8 watan Satumba shekarar 1996) 'yar wasan ƙwallon ƙafa ce 'yar Kamaru wacce ke taka leda a matsayin baya na hagu don Amazone FAP da kuma ƙungiyar mata ta Kamaru.
Catherine Mbengono | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Cikakken suna | Catherine Sharnelle Mbengono | ||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Yaounde, 8 Satumba 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Kameru | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga baya | ||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 156 cm |
Aikin kulob
gyara sasheMbengono ya buga wa kulob din Féminine Division 2 na Faransa FC Lorient. Ta shiga Éclair de Sa'a a ranar 10 ga watan Oktoba shekarar 2019.
Ayyukan kasa da kasa
gyara sasheMbengono ya wakilci Kamaru a gasar cin kofin duniya na mata 'yan kasa da shekaru 20 na shekarar 2015. A matakin babba, ta buga Gasar Cin Kofin Mata ta COSAFA nashekara 2018 da Gasar cancantar shiga gasar Olympics ta mata ta CAF ta shekarar 2020 (zagaye na huɗu).
Kwallayen ƙasa da kasa
gyara sasheMaki da sakamako ne suka fara zura kwallo a ragar Kamaru
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1
|
18 ga Satumba, 2018 | Gelvandale Stadium, Port Elizabeth, Afirka ta Kudu | Samfuri:Country data LES</img>Samfuri:Country data LES | 6–0
|
6–0
|
Gasar Cin Kofin Mata ta COSAFA 2018 |